Điều hòa Ford Everest

T
Bình luận: 18Lượt xem: 3,846

nguyenbinh10

Tài xế O-H
Áp cao nhiều nguyên nhân lắm: thừa gas áp cao, hệ thống bẩn áp cao, tắc áp cao, giải nhiệt kém áp cao...xe nào cũng có thể bị chứ khong gì everet

NgheAn.

Tài xế O-H
Cụ nào hay làm dòng ford này chém phát. E nghĩ không phải do dàn hay do quạt đâu. Xe ng ta thiết kế như vậy rồi. E cung gặp một em ford ecape rồi. Dàn nóng đã thay. Van tiết lưu trong đường cao áp cũng đã thay. Hình như chỉ có cái lọc trong bầu bình hạ áp là e chưa thay

otohuynh

Tài xế O-H
Cụ nào hay làm dòng ford này chém phát. E nghĩ không phải do dàn hay do quạt đâu. Xe ng ta thiết kế như vậy rồi. E cung gặp một em ford ecape rồi. Dàn nóng đã thay. Van tiết lưu trong đường cao áp cũng đã thay. Hình như chỉ có cái lọc trong bầu bình hạ áp là e chưa thay
Xe êveret nào cũng như thế. Cao áp ở ngưỡng 200bsi là chuyện bình thường. Bác đừng bận tâm làm gì

NgheAn.

Tài xế O-H
Xe êveret nào cũng như thế. Cao áp ở ngưỡng 200bsi là chuyện bình thường. Bác đừng bận tâm làm gì
E nghĩ là 2kg chứ 200psi thì bt là đung rồi cụ a.em con ford ecape nó gần 350psi cơ. Đặc biệt nạp ít ga thì nó đóng ngắt lốc liên tục. Nạp cao thì áp cao hay bị trượt mặt hít

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Dàn nóng nhỏ so với đường óng và lốc nén
đường ống bị bẩn, gây dồn ga
ống mao bị dầu và bẩn làm nghẽn....
còn đống ngắt liên tục thì nên kiểm tra lại nguyên nhân trên và lốc của xe đồng thời kiểm tra luôn cảm biến dàn lạnh

NgheAn.

Tài xế O-H
Dàn nóng nhỏ so với đường óng và lốc nén
đường ống bị bẩn, gây dồn ga
ống mao bị dầu và bẩn làm nghẽn....
còn đống ngắt liên tục thì nên kiểm tra lại nguyên nhân trên và lốc của xe đồng thời kiểm tra luôn cảm biến dàn lạnh
Dàn nóng mới van tiết lưu trong ống cao áp cung mới. Nó bị đóng ngắt như vậy bởi con cảm biến trên đường thấp áp. E câu nó trực tiếp thì nó k ngắt. Nhưng nạp ga thêm thì nó hết đóng ngắt liên tục nhưng lại k ngắt và độ lạnh cũng tăng lên nhưng áp lại cao gần 350psi

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
Mình nghỉ dàn nống có vấn đề đó bạn, kiểm tra xem có phải đồ tàu không nhé, giải nhirtj kém nên gây áp cao, bạn kiểm tra bằng cách tuới nuớc vào dàn nóng xem nó có tụt áp không

otohuynh

Tài xế O-H
Mình nghỉ dàn nống có vấn đề đó bạn, kiểm tra xem có phải đồ tàu không nhé, giải nhirtj kém nên gây áp cao, bạn kiểm tra bằng cách tuới nuớc vào dàn nóng xem nó có tụt áp không
Dàn nóng mới van tiết lưu trong ống cao áp cung mới. Nó bị đóng ngắt như vậy bởi con cảm biến trên đường thấp áp. E câu nó trực tiếp thì nó k ngắt. Nhưng nạp ga thêm thì nó hết đóng ngắt liên tục nhưng lại k ngắt và độ lạnh cũng tăng lên nhưng áp lại cao gần 350psi
Như thế thì đừng cố nạp thêm ga nữa. Bác tháo van tiết lưu ra lại đi nó bị bụi bẫn bám vào tít rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên