Đề gentra

T
Bình luận: 16Lượt xem: 3,477

trainghe87@

Tài xế O-H
tình hình là e đang vướng phải củ đề con gentra. lịch sử của con này trước thay tiết chế máy phát thay bách răng đề. đi được như tháng lại đổ bệnh là buổi sáng khó đề.khi mình vặn chìa khóa đề phải giữ khóa một lúc thì mới đề được ( khác nói) khi e kiểm tra thì thấy mình vặn chìa khóa sang nấc đề khoảng như 4s thì đề mới nổ (xe đã chạy máy đã nóng).khi vặn khóa sang đề vẫn lao ra vẫn ăn khớp nhưng bị lịm không quay nổi.nhưng chỉ cần giữ khóa thêm thì nó chạy nổ được. khỉ nổ lên được rồi thì đề phái lại ăn ngay. đã về sinh các chỗ bắt âm dương.đã bảo dưỡng đề chổi than còn nhiều cuộn dây roto màu đẹp.đã mượn ác quy thay thử 70A lên 85A. các cụ cho e lời khuyên

antrungan

Tài xế O-H
khả năng em này bị mô ve tiếp điểm tại chuột rất cao bác ạ , bác cứ thay con chuột đi cho em , chuột hút và nối điện kém lên bánh răng đề không ngậm hết vào bánh răng bánh đà dẫn đến bị toét bánh răng đề và phải thay bánh răng là vì thế

NgheAn.

Tài xế O-H
Chuột đề kém nên cụ cứ thử cho 1 lõi tốt kéo từ bình xuống cọc k2 luôn. Lúc nào đề cụ dí dây đó vào dương bình là biết

hp6585

Tài xế O-H
Xem lại các khoen dây cáp bình, cáp mát và lửa sài lâu ngày dây yếu kg chừng, nếu đề chỉ nghe tiếng cạch mà đề kg quay thì gắng thêm 1 rơ le đề phụ, xem lại 2 bạc ( đạn đũa) đầu đuôi có lỏng kg, cổ góp và than đề còn đẹp kg hay bị sỉn màu rồi.

Ngoài lề:
Vài hình ảnh độ đề Nhật cho Peugeot 404 cổ và 3 cái cho xe traction cổ cho khách, mời anh xem chơi.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Xem lại các khoen dây cáp bình, cáp mát và lửa sài lâu ngày dây yếu kg chừng, nếu đề chỉ nghe tiếng cạch mà đề kg quay thì gắng thêm 1 rơ le đề phụ, xem lại 2 bạc ( đạn đũa) đầu đuôi có lỏng kg, cổ góp và than đề còn đẹp kg hay bị sỉn màu rồi.

Ngoài lề:
Vài hình ảnh độ đề Nhật cho Peugeot 404 cổ và 3 cái cho xe traction cổ cho khách, mời anh xem chơi.

Bác chơi cũng ác nhỉ. cái hình trên cùng nhông đề không phóng ra mà luôn ăn khớp bánh đà hả bác?

hp6585

Tài xế O-H
Tiêu chuẩn: khoảng cách từ đầu nhông đề đến bánh đà là 7 ly. Đặc biệt là đề kg kêu, 2 răng phải khớp, vậy mới ăn tiền khách hàng được.

huynhanhviet

Tài xế O-H
theo mình nghĩ rất nhiều khả năng là do bình điện vì bạn nói khi đề điện lịm đi.
2 là do rơle đề bị chặp vòng nên rất nặng điện.bạn thử đo bình điện lúc khởi động xem còn mấy vôn
nếu vẫn ko được:rolleyes: mình sẽ gửi cho bạn 1 lạng .bạn châm lửa rồi quăng xuống gầm bảo đảm nổ liền:p

Binhdaudatkaaa

Tài xế O-H
thấy các cụ chém dữ thiệt hjjj trên bác có ghi là buổi sáng khó nổ khi đã nổ máy đc rồi thì lại dễ nổ ,là do bình điện để xe qua đêm đi điện hoặc nhiễm điện ở bộ phận nào đó roi, khi da no may dc thi dynamo hoat động xạc vao bình thi đề dễ nổ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên