Điều hòa vitara không lạnh.

nguyenmanhhao93
Bình luận: 87Lượt xem: 10,113

nguyenmanhhao93

Tài xế O-H
Các cụ chém giúp nhà cháu với, nhà cháu có nhận làm điều hòa cho con vitara, lốc kém đã thay lốc, vệ sinh sạch sẽ lắp vào, nạp 8 lạng gas rồi mà không mát được. Áp suất ống hồi là 1,6 kg. bên cao áp là 13 kg. nhưng nhiệt độ đo tại cửa gió chỉ được 11 độ. ga máy lên 2000v vẫn vậy ạ, vật lộn với nó 2 ngày rồi mà không được, các cụ giúp cháu với.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các cụ chém giúp nhà cháu với, nhà cháu có nhận làm điều hòa cho con vitara, lốc kém đã thay lốc, vệ sinh sạch sẽ lắp vào, nạp 8 lạng gas rồi mà không mát được. Áp suất ống hồi là 1,6 kg. bên cao áp là 13 kg. nhưng nhiệt độ đo tại cửa gió chỉ được 11 độ. ga máy lên 2000v vẫn vậy ạ, vật lộn với nó 2 ngày rồi mà không được, các cụ giúp cháu với.
bác cho thêm tí ga nữa đi bác. em nghĩ đang thiếu ga đấy. không biết thông số xe này mấy lạng nhưng áp như vậy có lẽ thiếu ga.

LeDinhVu

Tài xế O-H
van tiết lưu em có thay 2 cái ào rồi vẫn vậy, mà nếu để van mới không chỉnh gì thì áp thấp lên được 4 kg, đường ống hồi lạnh mướt nước luôn nhưng nhiệt độ cửa gió chỉ xuống đến 23 đến 20 độ thôi.
Thế xem lại lốc lạnh mới thay ntn nha.tháo ra kéo thử nén lại.xem dàn nóng còn ok ko nửa @@!

hungem

Tài xế O-H
- Phin lọc bạn đã thay chưa
- Xe bạn VITARA ,suduki,động cơ 1.6 không bạn?
- Bạn hút chân không thât kỹ nhé,chứ tua máy 2000 v/p mà độ lạnh như vậy là rất ,kém,bạn xem lại như thế nào nhé

LeDinhVu

Tài xế O-H
vâng, em cũng đang nghi ngờ cái lốc mới, vì là lốc khác chế vào ạ, có khi nào mà lốc không đủ công suất nên áp cao nó mới được có 13 kg không ạ. vì bình thường nó ít ra cũng phải tầm 15kg chứ.
Vâng..! Cứ phải kiểm tra lại lốc.van tiết lưu mới thì ko cần phải canh chỉnh.

hungem

Tài xế O-H
- Bạn xối nước vào giàn nóng xem độ lạnh trong xe xuồng như thế nào,cùng lúc bạn theo dõi bên cao áp và thấp áp như thế nào nhé,mình dự nạp ga lượng đó thì hơi dư ấy

chatproxx

Tài xế O-H
Cho e hỏi ti gian lạnh bác vệ sinh chưa?khi vệ sinh láp vao bác bổ sung dầu lạnh thế nao?giàn nóng có bẩn không quạt gianf nong có quay ko?nhưng e nghi nhất là bác nạp hơi it ga.bác ktra mắt ga xem có bọt khí không.nếu có bọt thì bác cứ mạnh tay bổ sung cho tói khi mắt ga trong là oki

changngoctimem

Tài xế O-H
bác nhìn xem mắt phin thế nào nhé nếu mắt phin mà chua trong thì bác cứ bổ xug ga vào den khi mắt phin trong la ok nếu ga nạp dđủ rồi mà van ko mát bác xem lại lốc hộ e cái

tiendu_lg

Tài xế O-H
van tiết lưu em có thay 2 cái ào rồi vẫn vậy, mà nếu để van mới không chỉnh gì thì áp thấp lên được 4 kg, đường ống hồi lạnh mướt nước luôn nhưng nhiệt độ cửa gió chỉ xuống đến 23 đến 20 độ thôi.
áp thấp như vậy là quá cao, do van tiết lưu mở quá lớn. Trong trường hợp đầu, áp thấp 1,6 thì có khả năng van tiết lưu lại mở quá nhỏ.Có mấy vấn đề tôi không thấy bạn nói đến. Thông thường lốc chết thì hệ thống rất bẩn do đó phải thay fin lọc, súc sạch dàn nóng, dàn lạnh. Khi thay máy nén mới không biết bạn có đổ bớt dầu máy lạnh ra không? Khă năng là dàn lạnh xe này dơ quá.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên