Xin các bác cách kiểm tra cảm biến tốc độ đầu vào và đầu ra hộp số tự động santafe gold

H
Bình luận: 7Lượt xem: 4,641

Haiyendang

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ , hôm trước e có xin chỉ giáo của các cụ về cái vụ con santafe gold số tư đong của e cư bị khoá ơ số 3 không nên đc 4 mà cũng chẳng về đc 2 ,1 . Đuoc các cụ tận tình chỉ giáo em đã làm từ vệ sinh đường dầu , giắc cắm cảm biến ..... Mà em nó vẫn thế .thợ gara thì bảo phải bổ hộp số , mà e nghĩ số tự đong san gold nó cũng có rẻ đau . Thôi thì cũng phải cắn răng vậy nhưng em vẫn cứ có linh tính bị cảm biến , nói với thợ họ tháo ra xem mà hình như không biết cách kiểm tra cảm biến sống hay chết vậy ...chỗ e ở nó hơi bị xa trung ương chứ mà ở HN chắc e đa đi chỗ khác để bắt bệnh rùi .Qua diễn đàn mong các bác còn kế gì chỉ giáo cho đệ đây với .Cám ơn các bác nhiều
Nhân tiện đây cho em hỏi ơ hà nội kiếm phụ tùng seconhand số tự động san gold ở đau hợp lý bác nào biết mách e với

huynhmotors

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ , hôm trước e có xin chỉ giáo của các cụ về cái vụ con santafe gold số tư đong của e cư bị khoá ơ số 3 không nên đc 4 mà cũng chẳng về đc 2 ,1 . Đuoc các cụ tận tình chỉ giáo em đã làm từ vệ sinh đường dầu , giắc cắm cảm biến ..... Mà em nó vẫn thế .thợ gara thì bảo phải bổ hộp số , mà e nghĩ số tự đong san gold nó cũng có rẻ đau . Thôi thì cũng phải cắn răng vậy nhưng em vẫn cứ có linh tính bị cảm biến , nói với thợ họ tháo ra xem mà hình như không biết cách kiểm tra cảm biến sống hay chết vậy ...chỗ e ở nó hơi bị xa trung ương chứ mà ở HN chắc e đa đi chỗ khác để bắt bệnh rùi .Qua diễn đàn mong các bác còn kế gì chỉ giáo cho đệ đây với .Cám ơn các bác nhiều
Nhân tiện đây cho em hỏi ơ hà nội kiếm phụ tùng seconhand số tự động san gold ở đau hợp lý bác nào biết mách e với
Hộp số Santa fe , bệnh thường gặp là hỏng cảm biến tốc độ của hộp số . Có 2 cảm biến tốc độ cho hộp số , 1 cái ở bên dưới hộp e gió là cho ra tính hiệu về bộ não để bộ não phân công sang số , nếu cảm biến này hỏng thì cụ chạy chỉ có 1 số thôi , còn cái thứ hai em chưa từng thấy hư vì thế cụ không cần quan tâm.
Cách thay cảm biến tốc độ :
Mở lấy hộp e gió ra nhìn thẳng bên dưới hộp e gió là thấy ngay cảm biến màu đen trên thân hộp số , dùng cà lê hay ống tuýt có 6 cạnh/ 6mm mở lấy bu rông giữ cảm biến xong nhổ cảm biến lên rồi lấy ngón tay cái bấm mở giắc điện.
Cụ cầm con cảm biến này đi làm mẫu mua con khác về cắm vào em huy vọng cụ giải quyết được vấn đề.

Haiyendang

Tài xế O-H
Thợ có cách gì kiểm tra cảm biến còn sống hay toi không cụ ! Nhỡ nó còn sống mà mang đi mua con khác ..... =>> không hết bệnh mà lại chết tiền bác ơi
Em cũng đã nói em ơ xa nên đk máy móc kiểm tra hiện đại cũng bị hạn chế bác ạ !

huynhmotors

Tài xế O-H
Thợ có cách gì kiểm tra cảm biến còn sống hay toi không cụ ! Nhỡ nó còn sống mà mang đi mua con khác ..... =>> không hết bệnh mà lại chết tiền bác ơi
Em cũng đã nói em ơ xa nên đk máy móc kiểm tra hiện đại cũng bị hạn chế bác ạ !
Dạ, thợ kiểm tra được cảm biến còn tốt hay toi là bằng cách đo ohm theo dữ liệu , vì cụ nói cụ ở xa nên em hiến kế theo kinh nghiệm nhà nghề.
Hiện nay tất cả xe đời tân thời đều phải nhờ vào máy chuẩn đoán và ngay cả máy chuẩn đoán cũng có đôi khi sai vì thời đại điện tử . Khi cụ vào diễn đàn này thì cụ có nhiều phần trăm thắng hơn là thua vì nơi đây tập trung rất nhiều cao thủ vỏ lâm sẵn sàng hỗ trợ kỹ thuật miễn phí do đó nếu cụ nghi nghờ phần góp kinh nghiệm của em thì cụ lựa chọn cách khác.
Nhưng đây là nơi tập trung kinh nghiệm để hỗ trợ kỹ thuật không tốn 1 xu em lưu ý các cụ đừng xem thường cái gì miễn phí là thiều tin tưởng .

LeDinhVu

Tài xế O-H
E có nguyên bộ cảm biến santafe gold ở hộp số.bác bị cái nào thì chụp hình úp lên e xem.e gửi cho bác ạ.e ở BMT.e để giá hạt dẻ cho bác xài.hàng secondhand zin nha bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên