Hyundai 4 chân 2004 nóng máy và sôi nước

Lekhanh@123
Bình luận: 50Lượt xem: 4,431

tathanhluank55

Tài xế O-H
Cụ cho thông tin thêm đời máy và những xử lí của cụ với máy và nó sôi khi vào tải như thế nào đi cụ. Chi tiết 1 tí chứ . Thì mọi người mới có khả năng tư vấn chính xác hơn

oto_lc

Tài xế O-H
V
Các bác giúp e vs. E gặp cụ này hơn tháng ồi tinh hình là cụ bị nóng máy và sôi nc. E thay két mới li tâm mơi và cả máy bãi tổng thành òi mà vẫn cứ sôi như thường. Mong các bac cho e cao kiến vs ạ.
Thay cả máy bãi tổng thành rồi mà vẫn bị sôi nước hả cụ. Vụ này căng hơn mấy 2 trường hải cháu làm. Cụ cho cháu hỏi cụ thay máy bãi cụ có tháo ra kiểm tra lại hoặc có lấy lại của động cơ cũ những chi tiết gì không ạ,??

Lekhanh@123

Tài xế O-H
Van tớ bỏ ồi. Máy bãi về tháo ra thay roăng hết rồi hơi mới bơm nc mới bơm hơi cũng mới lun. Tơ đang đăn đo là ở điện mà thợ điện xem hoài mà vẫn chưa ra. Mệt thật các cụ ak

Lekhanh@123

Tài xế O-H

myfuture22101994

Tài xế O-H
hôm nay em đi thực tập thì gặp 1 con như bác . có phải khi máy nguội thì 2 quạt đều quay đúng không ? khi chạy nước sôi bỏ ra kiểm tra thì chỉ 1 quạt quay còn 1 quạt không quay đúng không bác ? nếu đúng thì em cho cách giải quyết

myfuture22101994

Tài xế O-H
đó là tại quạt làm mát .nó được điều khiển bởi 2 cái rơ le .1 rơ le là quay chậm khi máy chưa đạt nhiệt độ cao .1 rơ le là quay nhanh khi đạt nhiệt độ cao .
lúc khởi động thì máy mát quạt quay chậm .lúc đi trên đường máy nóng rơ le 1 ngắt rơ le 2 đóng quạt quay nhanh .nhưng cái vấn đề của bác là khi rơ le 1 ngắt thì rơ le 2 lại không đóng . cách giải quyết dứt điểm là thay cả hộp rơ le đen đen ý là hết .không thì bác phải câu chân của rơ le rồi lắp .vì cái cọc cắm rơ le rất củ chuối .hôm nay em nghịch rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên