Sự cố xe sirius fi 2014

Vietbuj
Bình luận: 28Lượt xem: 3,155

Vietbuj

Tài xế O-H
Mình cũng đã xem qua...nói chung mọi thứ gần như đều chặt....mà chỉ khi bị nước bắn lên mới bị thôi cụ ah

duonganh11101

Tài xế O-H
Thế cụ đi trời mưa có bị ko.Khi bị thì cụ làm thế nào để đi được hay cụ phải chờ cho xe khô.Cụ tháo yếm xe ra kiểm tra dây điện , giắc điện mạch đánh lửa nhé.Có thể dây điện bị chuột cắn.Chú ý dây điện, giắc điện cảm biến CKP nhé

Vietbuj

Tài xế O-H
Thế cụ đi trời mưa có bị ko.Khi bị thì cụ làm thế nào để đi được hay cụ phải chờ cho xe khô.Cụ tháo yếm xe ra kiểm tra dây điện , giắc điện mạch đánh lửa nhé.Có thể dây điện bị chuột cắn.Chú ý dây điện, giắc điện cảm biến CKP nhé
Cảm biến ckp là cảm biến gì vậy?nó chết máy một lúc xong lại đề đi tiếp được nhưng nổ không đều...mệt mỏi với cái xe quá cụ ah....

duonganh11101

Tài xế O-H
CKP tức là viết tắt của cụm Crankshaft position ( vị trí trục cơ).Cảm biến này nằm ở ngay sát vô lăng.Tín hiệu xung điện của nó có vai trò cực kỳ quan trọng giúp ECM xác định thời điểm đánh lửa , góc đánh lửa sớm

Vietbuj

Tài xế O-H
Vậy ah.cụ duonganh chuyên ngành ah sao rành quá vậy?nhờ cụ giúp đỡ nhiều nhiều nhé! Hiện tại đang về quê không có xe để ktra....nếu không thì có cụ duonganh đây giúp thì quá tốt!

duonganh11101

Tài xế O-H
Mình là một người thợ sửa chữa xe máy bình thường thôi cụ ah.Mình có duyên với nghiệp này.Trước mình học DH GTVT HN nhưng mấy năm cuối mải chơi quá không lấy được bằng chính quy nên bỏ đi học về xe máy cụ ah

vaxechuyennghiep

Tài xế O-H
:
Xe si fi của minh cứ đi trời mưa bị tạt nước lên là bị nổ đuối rồi chết máy...đã thử thay bugi,tẩu bugi,reset lại Cdi nhưng vẫn bị......không hiểu lỗi gì....mong mọi người chỉ giáo.....!!!
Theo mình thấy thì do boe gió bị lỏng hay có kẽ nứt, hoặc không khi đem xe bảo hành hay vì lý do nào đó mà thợ họ lơ đãng để tuột ống thông hơi bình xăng hướng xuống đất. Do đó khi bạn đi trời mưa hay cụ thể là vũng nước mưa, hơi nước thông lên làm nghẽn rồi chết máy.

Ngày trước khi xe 81, thường có ống thông hơi bình xăng khá dài, ráp không kĩ để thấp ngang gầm máy... chết hoài.

Vietbuj

Tài xế O-H
Mình là một người thợ sửa chữa xe máy bình thường thôi cụ ah.Mình có duyên với nghiệp này.Trước mình học DH GTVT HN nhưng mấy năm cuối mải chơi quá không lấy được bằng chính quy nên bỏ đi học về xe máy cụ ah
Vay ah.cụ ở đâu vậy cho tui theo học nghề với...xe đã từng đi head kt nhưng vẫn bị...cú quá cụ ah

Vietbuj

Tài xế O-H
Theo mình thấy thì do boe gió bị lỏng hay có kẽ nứt, hoặc không khi đem xe bảo hành hay vì lý do nào đó mà thợ họ lơ đãng để tuột ống thông hơi bình xăng hướng xuống đất. Do đó khi bạn đi trời mưa hay cụ thể là vũng nước mưa, hơi nước thông lên làm nghẽn rồi chết máy.

Ngày trước khi xe 81, thường có ống thông hơi bình xăng khá dài, ráp không kĩ để thấp ngang gầm máy... chết hoài.
Mình sẽ kt lại kỹ hơn...thank!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên