Howo A7 bị mất xi nhan 2 bên

C
Bình luận: 51Lượt xem: 10,931

vuquocdat

Tài xế O-H
chào các bác e mới làm con howo A7 đầu kéo bị mất xi nhan 2bên nhưng bật xi nhan đi thẳng thì vẫn ok mà khiển xi nhan từ tay ra đến hộp chia điện vẫn đủ cả bác nào đã gặp bệnh như thế này rồi thì chỉ e với cảm ơn các bác trước
Bác cho e hỏi bác đã kiểm tra được tín hiệu Khiển từ công tắc xuống tới hộp là tín hiệu ( - ) hay + ạ . Và khi bật thì đèn trên tap lô có hiển thị không ? Hay nó chớp cái rồi tắt luôn ạ .

cocacola

Tài xế O-H
e thử làm rồi nhưng ko dược bác à
A7 nếu là xe thùng thì kiểm tra xem điện đèn xinhan 2 bên có bị chập đâu ko? nếu là móc thì rút móc ra kiểm tra xem chập móc hay chập đầu .Làm điện thì cứ phải tìm thôi bác ạ . cái loại dùng IC này chập nó ngắt ngay và luôn cú cố thì nó sẽ đứt cầu chì . hộp A7 nếu là đầu kéo sẽ có 4 con ic nháy .

changngoctimem

Tài xế O-H
A7 nếu là xe thùng thì kiểm tra xem điện đèn xinhan 2 bên có bị chập đâu ko? nếu là móc thì rút móc ra kiểm tra xem chập móc hay chập đầu .Làm điện thì cứ phải tìm thôi bác ạ . cái loại dùng IC này chập nó ngắt ngay và luôn cú cố thì nó sẽ đứt cầu chì . hộp A7 nếu là đầu kéo sẽ có 4 con ic nháy .
cái này nó không bị chập ở đâu mới ức chứ em bật xinhan thẳng vẫn nháy đủ tất cả các đèn nhưng xinhan từng bên lại mất

changngoctimem

Tài xế O-H
nếu quá tải nó cũng ngắt cụ ạ.
cụ thử ấn lại 2 cái jack ở chỗ hộp xem sao
em biết chứ nhưng e làm hết cách rồi nhưng nó vẫn bị các bác à cái này em đang nghi nó bị hỏng rơ le ở trong hộp chia điện mà em tháo hộp ra trong đấy lại có mỗi 1con rơ le lên em không hiểu bảng nó hoạt động như thế nào

vuquocdat

Tài xế O-H
nó khiển tín hiệu (+)ra bác à và khi bật thì nó chỉ chớp 1cái rồi thôi nhưng mà sáng cả 2bên
E nghĩ bị hộp khiển rồi . Bác thử
thay cục chớp khác là xong!không xong thì mò tiếp,e nghĩ 90% hư cục chớp rồi
Bác ơi cục chớp nó nằm ở đâu thế ????? Hay nó nằm tích hợp trong hộp dk điện thân xe ???? Vậy thay cả hộp đó luôn hả bác

vuquocdat

Tài xế O-H
em biết chứ nhưng e làm hết cách rồi nhưng nó vẫn bị các bác à cái này em đang nghi nó bị hỏng rơ le ở trong hộp chia điện mà em tháo hộp ra trong đấy lại có mỗi 1con rơ le lên em không hiểu bảng nó hoạt động như thế nào
Theo e . Bác nên đấu cho e nó 2 cục nháy rời là ok ngay . Nhà e cũng hay làm như vậy . Tiết kiệm cho khách và giải quyết công việc nữa

datpham20619

Tài xế O-H
chào các bác e mới làm con howo A7 đầu kéo bị mất xi nhan 2bên nhưng bật xi nhan đi thẳng thì vẫn ok mà khiển xi nhan từ tay ra đến hộp chia điện vẫn đủ cả bác nào đã gặp bệnh như thế này rồi thì chỉ e với cảm ơn các bác trước
khi điều khiển bằng cần gạt tay trên vô lăng mà vẫn có điện ra hộp đk thì bác kiểm tra dây màu tím sọc xanh và tím sọc đỏ(hai dây to to đi vào hộp ấy)nếu vẫn còn điện.mà k ra hai dây đôi là xanh sọc xanh và xanh sọc đỏ thì bác cắt hai dây ra của nó ra xong nối trực tiếp vào hai dây mà tím đó(chú ý nhầm bên)nếu muốn an toàn hơn thì đấu thêm hai con rowle vào là ok.

vuongquang

Tài xế O-H
khi điều khiển bằng cần gạt tay trên vô lăng mà vẫn có điện ra hộp đk thì bác kiểm tra dây màu tím sọc xanh và tím sọc đỏ(hai dây to to đi vào hộp ấy)nếu vẫn còn điện.mà k ra hai dây đôi là xanh sọc xanh và xanh sọc đỏ thì bác cắt hai dây ra của nó ra xong nối trực tiếp vào hai dây mà tím đó(chú ý nhầm bên)nếu muốn an toàn hơn thì đấu thêm hai con rowle vào là ok.
cụ cho nhà cháu hỏi tí ạ
đấu ở đây là đấu role bình thường hay rowle nhan ạ.nếu đấu rowle bình thường thì nó nháy ở đâu ạ
cháu tưởng nó nháy ở trong hộp chứ ạ
tại hum trước cháu gặp 1 con thấy nó tành tạch tìm mãi thì chỉ thấy có cái còi ở táp lô

datpham20619

Tài xế O-H
cụ cho nhà cháu hỏi tí ạ
đấu ở đây là đấu role bình thường hay rowle nhan ạ.nếu đấu rowle bình thường thì nó nháy ở đâu ạ
cháu tưởng nó nháy ở trong hộp chứ ạ
tại hum trước cháu gặp 1 con thấy nó tành tạch tìm mãi thì chỉ thấy có cái còi ở táp lô
bạn đấu rowle bình thường thôi.vì nó cũng chỉ là để đóng điện thôi mà.mình nối trực tiếp thì độ an toàn nó ít.nếu đấu thêm rơ le thì độ an toàn sẽ cao hơn.còn cái còi ở taplo chỉ để báo hiệu thôi.gần như xe nào cũng có.

vuongquang

Tài xế O-H
bạn đấu rowle bình thường thôi.vì nó cũng chỉ là để đóng điện thôi mà.mình nối trực tiếp thì độ an toàn nó ít.nếu đấu thêm rơ le thì độ an toàn sẽ cao hơn.còn cái còi ở taplo chỉ để báo hiệu thôi.gần như xe nào cũng có.
thế cụ cho nhà cháu hỏi là cắt hết 2 đầu dây vào hộp và 2 đầu dây từ hộp để đấu thẳng rùi thì nó nháy ở đâu ạ?

dienxetaiansuong

Tài xế O-H
cái này nó không bị chập ở đâu mới ức chứ em bật xinhan thẳng vẫn nháy đủ tất cả các đèn nhưng xinhan từng bên lại mất
nếu không chập mas,và công tắc khiển vẫn ok tới hộp thì bác thay hộp cho nhanh bác ak,vì loại mạch này it khi bị cháy lắm,thương thì bị lỗi IC là nhiều,nhưng ở sg này mình vẫn chưa thây ai có linh kiện để thay thế,nên hầu hết nếu hỏng đều thay mới,1 hộp đó như mình đc biêt thì khoảng 850k-1050k thôi,cái mình muốn nhấn mạnh ở đây là làm gì khi thay mới,mình sẽ sủ dụng đc lâu va bền thôi,ở đây mình không giám mua rìu qua mắt thợ,nhưng theo mình đoán là cái hộp của bạn vẫn chưa hư,thường thì dòng xe này,1 là đầu kéo,2 là xe thùng,chứ nhỏ hơn mình chưa thấy qua,mình thì chuyên làm điện các dòng này,nên cũng có đôi chút kinh ngiệm,nếu cần hỗ trợ thì cứ alo trực tiếp cho mình,mình sẽ hỗ trợ hết khả năng,sđt 09ba ba 54ba 0 năm 6

Sangkynpi

Tài xế O-H
Cái howo này điều khiển điện thân xe bằng hộp cả... hộp chỉ nhận tín hiệu từ công tắc và điêu khiển rơle trên bảng .. kòn mạch xi nhan theo em bác đừng nên mò nữa.. lần dây cắt nó ra và chi nó kái nháy 3 chân tàu khựa là ok. Nhanh, rẻ, cũg khá bền.

dienxetaiansuong

Tài xế O-H
Cái howo này điều khiển điện thân xe bằng hộp cả... hộp chỉ nhận tín hiệu từ công tắc và điêu khiển rơle trên bảng .. kòn mạch xi nhan theo em bác đừng nên mò nữa.. lần dây cắt nó ra và chi nó kái nháy 3 chân tàu khựa là ok. Nhanh, rẻ, cũg khá bền.
da thua bac.tu hop xuong thang den chu no ko dieu khien qua relay nao dau cu a.2 day dieu khien va 2 day ra ok

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên