Xe Mercedes Ssangyong Musso đời 2004 ra khói trắng và đen

tradeuk_oto
Bình luận: 9Lượt xem: 4,147

tradeuk_oto

Tài xế O-H
tình hình là em làm máy con mẹc ssangyong musso máy dầu tubor đời 2003.làm xong em nó có hiện tượng có khói trắng lẫn cả khói đen.máy hơi rung và nóng.em đã đặt lại bơm nhiều lần,thay tubor,cân kim và bơm rồi.bác nào có sơ đồ đặt lửa con này hay từng làm rồi cho em ít ý kiến không ạ.nếu cho em số đt em xin tư vấn cũng được ạ.em xin cảm ơn

Nam-12

Tài xế O-H
không có bác nào giúp em ạ
có con này em có làm rồi nhưng bác lưu ý giúp em con này đặt cam như xe ifa à
vì con này đang chạy bơm bitongđông rơ , nên bác lưu ý bên hông bơm cao áp có một dấu khi bác mở con ốc 17 rồi bác chèn một tô vít dẹp vào lổ ốc đấy bác thấy có tầm mắc lại là bác đặt sích cam vào máy 1 nổ là ok à lưu ý là quay máy theo chiều nổ nhé bác .

giangvodinh

Tài xế O-H
Bên hông heo có con ốc 17 bác mở ra và dùng kìm kẹp quay khi nào đến dấu dùng chốt khóa lại rùi sau đó quay máy theo kim đồng hồ đến OT quay thêm xí Nữa đến khoản 12 độ rùi chia bơm ngay giữa rùi đặt vào . xiết hết ốc lại xong quay trục cơ 2 vòng kiểm tra lại dấu bơm về đúng dấu xem dấu trục cơ nằm trong khoảng 12 đến 15 độ là OK.chúc bác Thành công

duyauto711

Tài xế O-H
Dấu má con này như Ford đó bạn, quay máy 1 lên DCT rồi nhìn nhông cam có cái lỗ, quay trùng với lỗ trên mặt máy là ok. Riêng cơ loại này nhìn puli trục cơ đặt sớm từ 10 đến 15 độ là ọk

engineno2

Tài xế O-H
tình hình là em làm máy con mẹc ssangyong musso máy dầu tubor đời 2003.làm xong em nó có hiện tượng có khói trắng lẫn cả khói đen.máy hơi rung và nóng.em đã đặt lại bơm nhiều lần,thay tubor,cân kim và bơm rồi.bác nào có sơ đồ đặt lửa con này hay từng làm rồi cho em ít ý kiến không ạ.nếu cho em số đt em xin tư vấn cũng được ạ.em xin cảm ơn

Em nghĩ phải đặt lại cam rồi :3

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Áp suất buồng đốt là bao nhiêu vậy, bác?

tradeuk_oto

Tài xế O-H
xin lỗi các bác em lâu nay bận quá.em làm xong rôi.em cân bơm lần thứ 3 mới được các bác ạ thợ chỗ e nó dỏm quá.em mang ra hnoi cân lại.do bơm các bác ạ

cuangok88

Tài xế O-H
Bên hông heo có con ốc 17 bác mở ra và dùng kìm kẹp quay khi nào đến dấu dùng chốt khóa lại rùi sau đó quay máy theo kim đồng hồ đến OT quay thêm xí Nữa đến khoản 12 độ rùi chia bơm ngay giữa rùi đặt vào . xiết hết ốc lại xong quay trục cơ 2 vòng kiểm tra lại dấu bơm về đúng dấu xem dấu trục cơ nằm trong khoảng 12 đến 15 độ là OK.chúc bác Thành công
bác cho e hỏi, e có con musso máy dầu cũng bị tương tự, e để sớm 10 - 15 độ thì máy ko nổ đc để về OT xoay heo về Abang thi nổ đc mà rốc xoay về rờ ta thì máy khó nổ, xin bác chỉ giáo vs ak. cảm ơn bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên