Check lỗi ABS Accord đời 2.0 95

T
Bình luận: 9Lượt xem: 1,764

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các cụ cho cháu hỏi làm sao để check ABS xe Accord 2.0 đời 95 bằng máy GScan ạ
Bác nối 2 dây ở bên dưới cốp đựng đồ bên hành khchs và xem đèn nháy nhé. nháy châm là hàng chục còn nháy nhanh là hàng đơn vị. ví dụ nháy lần 0,5s và 8 lân 0,2 s là mã 48. cảm biến tốc độ xe sau trái.

tham3412

Tài xế O-H
Đời 95 thì GScan không nhận đâu vì quá cũ rồi cụ ạ, nó là chuẩn OBD-I, thường là sử dụng giắc DLC.
cụ có thể sử dụng dây điện nối chân Tc với chân E1 trên giắc DLC và quan sát đèn nháy để nhận biết lỗi.
Nói chung cụ phải tham khảo thêm cách đọc lỗi và tra mã lôi

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Đời 95 thì GScan không nhận đâu vì quá cũ rồi cụ ạ, nó là chuẩn OBD-I, thường là sử dụng giắc DLC.
cụ có thể sử dụng dây điện nối chân Tc với chân E1 trên giắc DLC và quan sát đèn nháy để nhận biết lỗi.
Nói chung cụ phải tham khảo thêm cách đọc lỗi và tra mã lôi
honda làm gì có chân tc với e1 bác. G-SCAN vẫn kết nối OBD1 bình thương. chỉ cần có đầu chuyển là đc.

tiendu_lg

Tài xế O-H
Cái đó thì a biết nhưng không biết nối chân nào trong tài liệu có giắc hai chân và 6 chân còn thực tế có thêm giắc 3 chân. Giắc chuyển đổi để đọc bằng máy thì chỉ có giắc 3 chân. Nhưng chỉ đọc được động cơOTE="hanhthuy1990, post: 387878, member: 110367"]Bác nối 2 dây ở bên dưới cốp đựng đồ bên hành khchs và xem đèn nháy nhé. nháy châm là hàng chục còn nháy nhanh là hàng đơn vị. ví dụ nháy lần 0,5s và 8 lân 0,2 s là mã 48. cảm biến tốc độ xe sau trái.[/QUOTE]
Cai

tham3412

Tài xế O-H
Minh
honda làm gì có chân tc với e1 bác. G-SCAN vẫn kết nối OBD1 bình thương. chỉ cần có đầu chuyển là đc.[/QUOTình
honda làm gì có chân tc với e1 bác. G-SCAN vẫn kết nối OBD1 bình thương. chỉ cần có đầu chuyển là đc.
có đầu chuyển nhưng quan trọng là máy của cụ không có dữ liệu về mấy con đời cũ này thì cũng chịu thôi.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
bác
Cái đó thì a biết nhưng không biết nối chân nào trong tài liệu có giắc hai chân và 6 chân còn thực tế có thêm giắc 3 chân. Giắc chuyển đổi để đọc bằng máy thì chỉ có giắc 3 chân. Nhưng chỉ đọc được động cơOTE="hanhthuy1990, post: 387878, member: 110367"]Bác nối 2 dây ở bên dưới cốp đựng đồ bên hành khchs và xem đèn nháy nhé. nháy châm là hàng chục còn nháy nhanh là hàng đơn vị. ví dụ nháy lần 0,5s và 8 lân 0,2 s là mã 48. cảm biến tốc độ xe sau trái.
Cai[/QUOTE]
xem cái video này rồi xem có dây nào giống với nó không?
nếu được thì mã lỗi của nó đây.

hungem

Tài xế O-H
- Hon da đời 95 có 2 giắc chuẩn doán màu xanh dương,dưới cóp đựng đồ,giắc 2 pin dùng đọc đèn nháy check,giắc 3 pin ,G-SCAN đọc được bạn nhé,phải có bộ tiếp nối 16/3 pin nhé bạn

tiendu_lg

Tài xế O-H
Cảm ơn mọi người đã jup. Mình đọ xe báo lỗi mô tơ mà kkhông có thayOTE="hungem, post: 388058, member: 195177"]- Hon da đời 95 có 2 giắc chuẩn doán màu xanh dương,dưới cóp đựng đồ,giắc 2 pin dùng đọc đèn nháy check,giắc 3 pin ,G-SCAN đọc được bạn nhé,phải có bộ tiếp nối 16/3 pin nhé bạn[/QUOTE]
Cam

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên