Điều hoà Kia bongo mất lạnh

S
Bình luận: 24Lượt xem: 5,303

Sonfortuner

Tài xế O-H
Chiều nay co con Kia bongo3 vao xưởng,bảo đang đi mất lạnh. E kiểm tra cầu chì k đứt cái nào. E tìm 2 cái van cao áp với thấp áp để kiểm tra ga mà k thấy đâu cả. E đã tìm trên dàn lạnh trên thùng,ở lốc cũng k có. E kiểm tra dàn nóng trên thùng có mỗi cái van áp suất với phin lọc thoi. Các bác giúp e với

tungnguyen_tny9x

Tài xế O-H
Bác cứ lần theo các đường ống xem.e nghĩ chắc chắn là nó phải có hai đầu van để mà còn kiểm tra gas chứ. vs pan này thì trc mắt mk phải kt xem áp suất hai đường cao thấp xem thế nào đã. xem lúc nong ms mất điều hòa hay là ntn.vv..vvv. bác ah

Sonfortuner

Tài xế O-H
Với lại con này k đóng lốc k biết thiếu ga hay do điện nữa. Các bác có biết rơle với cầu chì ac nằm ở đâu k ạ. Bảng cầu chì toan chữ Hàn thôi

Sonfortuner

Tài xế O-H
Bác cứ lần theo các đường ống xem.e nghĩ chắc chắn là nó phải có hai đầu van để mà còn kiểm tra gas chứ. vs pan này thì trc mắt mk phải kt xem áp suất hai đường cao thấp xem thế nào đã. xem lúc nong ms mất điều hòa hay là ntn.vv..vvv. bác ah
Vâng. Chiều nay e tim mà k thấy muộn r nén chủ xe đánh về mai làm tiếp ạ

Sonfortuner

Tài xế O-H
Hnay e làm rồi các bác ạ. Nó bị hỏng van bên cao áo nên mất hết ga. E thay van roiif. Mới đầu cho ga vao đóng ngắt liên tục e nghi thiếu ga nên cho thêm tí nữa hết luôn. Nhiwng nạp ga khi chư bật dàn lạnh trên thùng thì trên cabin hơi lạnh lúc đó thấp áp 3kg cao áp 13kg còn khi bật dàn lạnh trên thùng thì áp thấp ;
Gần 5kg cao áp khoảng 15kg

phutungdanang

Tài xế O-H
bệnh này thường gặp ở kia bongo3 là do nhiệt độ động cơ quá nóng đó bạn .vi trên xe này có cảm biến nhiệt an toan khi nhiệt độ động cơ quá nóng thì tất cả các thiết bị phụ sẽ bị ngắt

Sonfortuner

Tài xế O-H
Hnay xe bị mất lạnh e kiểm tra thì thấy bị đóng băng. Nhưng lúc bật điều hoà trên thùng thì k đóng băg nữa. Lúc đó trên cabin mới hơi mát k biết tại sao nữa các bác đã gặp r giúp e với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên