Đóng ngắt cổ xả( cúp bô) xe County

huychi91
Bình luận: 11Lượt xem: 10,518

huychi91

Tài xế O-H
Có cụ nào làm về xe này nhiều chỉ e với, e muốn hỏi về hệ thống điện của nó( có sơ đồ cho e xin lun cũng được) không thì nói lý thuyết cũng được. E thấy trên công tắc tổng hợp bên tay trái lái xe là công tắc của nó. Xe e không phải xe máy điện mà e cũng không biết nó đời bao nhiêu nữa, hi e mới vào nghề. Đội ơn các cụ nhiều

vuongngyen

Tài xế O-H
ko phải máy điện có khi công tắt đó chỉ thiết kế cho đời sau :đời cao hơn?
nhìu xe có cupbo nhưng ko có dây điên dẩn vào :khi bác đạp ga lớn nó sẽ tự cúp bằng hơi hút chứ ko phải bằng điện?

huychi91

Tài xế O-H
nếu ko bị mất điện thì hay hỏng ở cảm biến chân côn đó ... cụ câu trực tiếp với nhau thử xem ,...
e thấy nó qua cảm biến chân côn rồi lại di sang chân phanh bác à. rồi vào chân cuộn dây của 1 con rowle. mà bác cho e hỏi nó đi thế nào vậy? qua chân côn và phanh có tác dụng gì. mong bác chỉ giáo. e cảm ơn bác nhiều

huychi91

Tài xế O-H
ko phải máy điện có khi công tắt đó chỉ thiết kế cho đời sau :đời cao hơn?
nhìu xe có cupbo nhưng ko có dây điên dẩn vào :khi bác đạp ga lớn nó sẽ tự cúp bằng hơi hút chứ ko phải bằng điện?
nó có dây điện bác à. chắc bác làm couty thì bác biết bên tay trái lái xe trên mặt táp lô có 3 cái công tắc phải không bác. e thấy ở đó cũng có 1 cái công tắc đóng mở được cupbo nhưng trên công tắc tổng hợp còn nên e thắc mắc. mà e thấy nó qua cảm bến chân côn rồi lại sang chân phanh cuối cùng ra chân khiển của 1 con role tại không có thời gian để tìm tòi nên e muốn lên diễn đàn mong các bác nhiều kinh nghiệm chỉ giáo. e cảm ơn bác

vuongquang

Tài xế O-H
như bọn huyndai mà cháu dc biết thì từ công tắc qua chân côn,,chân ga ra rowle ở bảng cầu trì,xuống con mở hơi ngắt bô.khi bật ngắt bô mà đạp ga hoặc con thì nó tự ngắt.còn bọn đời coi hơn gold,hd,trago thì nó khiển ngắt bô luôn ở trong máy cháu cũng k hiểu lắm nhưng hôm trước đo thì thấy nó vào hộp thi phai
mong các cụ chém giúp cháu

huychi91

Tài xế O-H
như bọn huyndai mà cháu dc biết thì từ công tắc qua chân côn,,chân ga ra rowle ở bảng cầu trì,xuống con mở hơi ngắt bô.khi bật ngắt bô mà đạp ga hoặc con thì nó tự ngắt.còn bọn đời coi hơn gold,hd,trago thì nó khiển ngắt bô luôn ở trong máy cháu cũng k hiểu lắm nhưng hôm trước đo thì thấy nó vào hộp thi phai
mong các cụ chém giúp cháu
Cảm ơn cụ nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên