Garage ô tô Dung Bắc - Điểm sáng về dịch vụ & kỹ thuật [Yên Bái]

khoadongluc
Bình luận: 74Lượt xem: 15,976

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
Có rất nhiều nơi mà tôi đã đặt chân đến, cũng có rất nhiều nơi để lại cho tôi bao tình cảm sâu lắng, song có lẽ những nơi mà tôi cảm thấy cho mình sự thoải mái, niềm tự hào và thổi thêm chất đam mê vào dòng máu nhiễm nhớt của bản thân đó chỉ duy nhất là nơi của những người anh em O-H !

Dung Bắc một cái tên không còn lạ lẫm với hầu hết các bac tài, anh em thợ, cũng như những người sở hữu xe tại mảnh đất Yên Bái. Thật vô tình khi "Ông chủ" lớn đó lại là người nhà Ô HÁT thứ thiệt. Nằm tại vị trí trung cách trung tâm Thành Phố tính bằng đơn vị met. Tọa lạc trên đỉnh đầu của một ngọn dốc với thế tọa sơn tại Đường Lê Văn Tám, Phường Yên Thịnh TP.Yên Bái . Với nhiều năm xây dưng và phát triển ngày nay Dung Bắc đã sở hữu cho mình một đội quân tinh nhuệ với hơn 30 người và đã có một khối tài sản khổng lồ lên đến hàng ngàn khách hàng tin tưởng.

Tham gia diễn đàn từ năm 2013 @DVBDB có cái tên chiếm trọn nửa cái thương hiệu DUNG BẮC, xuất thân từ một cụ "sale" chính hiệu, Với lòng đam mê và yêu mùi xăng dầu nhớt hơn "mì chính" cụ đã bỏ nghề đi buôn vốn rất "hái ra tiền" của mình để theo học ngành ô tô tại nhiều xưởng khác nhau (Dẫn nguồn từ cụ thợ chính hiệu kể lại: " Lúc bấy giờ , một cu cậu nhìn người như trứng gà bóc vào đi xin học việc, tôi đã ngay lập tức xua tay vì tưởng là con nhà "đại gia", sau "ngửi" có chút mùi hy vọng... nên giữ lại." và con đường học nghề và theo cái nghiệp "dầu nhớt" của cụ ý bắt nguồn từ đó . Và có lẽ những ngày tháng ý đã làm nên một DUNG BẮC như bây giờ...

Con xe 24 chỗ bòn bon trên con đường cao tốc Hà - Cai (Hà Nội - Lào cai) sau 3 tiếng đã bắt đầu đưa tôi đến với thành phố Yên Bái, vừa chuẩn bị xuống xe, vừa đưa mắt ngó nghiêng, cụ tài xế hỏi "Chú vào đâu?" "Dạ em vào thành phố" tôi đáp. "Thành phố chỗ nào?" cụ tài hỏi, tôi đáp "về gara Dung Bắc", ngay lập tức bị hỏi tới tấp rồi kết luận 1 câu " Ngồi yên tôi đưa đến tận cổng gara..." Thật tự hào ! Khi hỏi tên một người anh em, họ lại thể hiện cho mình điều quý trọng và truyền tải nhiều niềm vui đến vậy .

Con đường, ngoằn ngoèo dẫn tôi đến với người anh em Ô HÁT , trước mắt tôi thực sự ấn tượng về một "TRẠM DỊCH VỤ" cực kỳ chuyên nghiệp ! Sự hiếu khách của người anh em, cũng như, sự thân thiện của hầu hết anh em thợ đối với một người lạ. Cái bắt tay & Anh mắt đầy năng lượng của người anh em làm cho tôi rất cảm kích.

Câu chuyện của 2 người Ô HÁT bắt đầu và hòa vào nhau như cùng một tâm trạng, có lẽ đúng "khi ta theo đuổi đam mê, thành công sẽ theo đuổi ta" xuất phát điểm có thể khác nhau song cái chung lớn nhất là mang cho nhau sự đam mê đang cháy rực trong mỗi con người đầy năng lượng và nội lực. Câu chuyện đó ngắn như một ngày trôi qua , song nó xuyên suốt và trải dài qua hành trình lớn của một người suy nghĩ lớn. "Làm dịch vụ, khác với làm một "con buôn", và chỉ giàu trên sự hài lòng của khách hàng và sự giàu đó chưa chắc đã là có nhiều về tiền bạc" .

Ăn của Dung Bắc 1 bữa cơm thân mật, Uống của Dung Bắc 1 bữa rươu vừa kịp say, nợ của Dung Bắc sự thân tình... Và hơn hết tôi đã học được từ đó một Bài học lớn đó chính là câu chuyện về sự chuyên nghiệp, lòng đam mê của một người làm thợ, một người làm dich vụ và cũng là một người làm thuê trung thành nhất của một ông chủ mang tên khách hàng.

Chúc Dung Bắc thành công sau sự thành công của mỗi chiếc xe mà Dung Bắc đã truyền giá trị .

Một số Hình ảnh về với Dung Bắc:

Những con người làm nên Dung Bắc :

"Kẻ làm thuê" Trung Thành nhất của Dung Bắc

Con đường vào "lều" nhà Dung Bắc:

Cổng lều:

Lượng xe ế ẩm của ngày mùng 1 hàng tháng

xe dung bac 2.jpg
xe dung bac.jpg
xe dung bac1.jpg

Quang cảnh của khu vực làm thuê:

Cận cạnh toàn bộ khu vực sửa chữa chung :

hyundai

Tài xế O-H
"Chữ Tầm đi với chữ Tâm một vần" Chúc người anh em & Và Dung Bắc luôn luôn là điểm sáng của niềm tin và dịch vụ chuyên nghiệp

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Trên thực tế, không có sự thành công nào mà không gắn liền với những giúp đỡ dù ít hay nhiều. Để có được ngày hôm nay, những thành quả đạt được của Dung Bắc luôn in đậm dấu ấn của OH. Tập thể Dung Bắc luôn nhắc mình rằng : Phải phấn đấu, học hỏi nhiều và nhiều hơn nữa. Và OH - Tôi tin, là nơi đã và sẽ giúp được rất nhiều điều cho thành công của Dung Bắc.
Thay mặt cho ô tô Dung Bắc, xin cảm ơn sự nhiệt tình của Bác, những chia sẻ trân quý, đặc biệt là sự " lây nhiễm " năng lượng và nội lực khi nói chuyện cùng Bác, cảm ơn vì Bác đã tạo nên sân chơi bổ ích này, cảm ơn tất cả những người anh em OH đã luôn song hành trong mỗi ban bệnh, về sự nhiệt tình của những người có cùng dòng máu kỹ thuật.

xuandatam

Tài xế O-H
Mong Điểm sáng này sẽ tỏa sáng hơn nữa, và là địa điểm dành cho các cụ theo ngành oto có thể học và làm và khẳng định thương hiệu cho DB

hungem

Tài xế O-H
- Ga ra bạn rộng rãi và đẹp quá,nhất là lượng xe quá nhiều,chúc bạn ngày càng đông khách nhé

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Trên thực tế, không có sự thành công nào mà không gắn liền với những giúp đỡ dù ít hay nhiều. Để có được ngày hôm nay, những thành quả đạt được của Dung Bắc luôn in đậm dấu ấn của OH. Tập thể Dung Bắc luôn nhắc mình rằng : Phải phấn đấu, học hỏi nhiều và nhiều hơn nữa. Và OH - Tôi tin, là nơi đã và sẽ giúp được rất nhiều điều cho thành công của Dung Bắc.
Thay mặt cho ô tô Dung Bắc, xin cảm ơn sự nhiệt tình của Bác, những chia sẻ trân quý, đặc biệt là sự " lây nhiễm " năng lượng và nội lực khi nói chuyện cùng Bác, cảm ơn vì Bác đã tạo nên sân chơi bổ ích này, cảm ơn tất cả những người anh em OH đã luôn song hành trong mỗi ban bệnh, về sự nhiệt tình của những người có cùng dòng máu kỹ thuật.
- Trước hết, là mừng cho cái lỗ của bác, nhiều người thèm muốn được như bác
- Nhận xét: cửa rộng, nhà chưa cao; nhìn chung là cấp tiến, nhưng mới chỉ vừa chạm ngưỡng chuyên nghiệp thôi.. Nhưng thế là cũng "gớm" rồi đó

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
- Trước hết, là mừng cho cái lỗ của bác, nhiều người thèm muốn được như bác
- Nhận xét: cửa rộng, nhà chưa cao; nhìn chung là cấp tiến, nhưng mới chỉ vừa chạm ngưỡng chuyên nghiệp thôi.. Nhưng thế là cũng "gớm" rồi đó
Cảm ơn lời góp ý chân tình của bác, "luôn luôn lắng nghe, lâu lâu sẽ hiểu". Chính vì lẽ đó mà Dung Bắc cần, rất cần sự giúp sức từ bác bánh và những người anh em OH để thu hẹp khoảng cách giữa đồng rừng và đồng bằng bác nhỉ.

thanhco1983

Tài xế O-H
Quái. Nhiều khi nhìn thấy cái nick DVBDB sáng mà em không thể hiểu được DVBDB là gì????

Đến giờ thì em cũng giải mã được 4 chữ cái. Thế còn chữ ở giữa là gì hả cụ Dung Bắc???

Dịch vụ B Dung Bắc??

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Quái. Nhiều khi nhìn thấy cái nick DVBDB sáng mà em không thể hiểu được DVBDB là gì????

Đến giờ thì em cũng giải mã được 4 chữ cái. Thế còn chữ ở giữa là gì hả cụ Dung Bắc???

Dịch vụ B Dung Bắc??
Đâu có khó như mật mã Đờ Vanh Xi đâu bác Cò. Đó là tên tôi Bác ạ : Tôi tên là Đỗ Việt Bắc.
Một ngày gần đây tôi sẽ gặp để thỉnh giáo bác về cái đam mê số 1, còn cái số 2...ta tính sau, bác nhé

thanhco1983

Tài xế O-H
Ôi giời ơi. Ảo quá. Mỗi em là thật thà cho cả cái tên với tên cúng cơm lên. Haha

Em có 1 góp ý cho gara bác là: Cái vật dụng ở ảnh thứ 12 từ trên xuống cần phải thay thế bằng cái to hơn. Em nó đang nhỏ quá so với thị trường của bác. :D

Em đang thỉnh giáo bác về cái xưởng đây. Nhìn xưởng em đang tủi thân quá. :(

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Ôi giời ơi. Ảo quá. Mỗi em là thật thà cho cả cái tên với tên cúng cơm lên. Haha

Em có 1 góp ý cho gara bác là: Cái vật dụng ở ảnh thứ 12 từ trên xuống cần phải thay thế bằng cái to hơn. Em nó đang nhỏ quá so với thị trường của bác. :D

Em đang thỉnh giáo bác về cái xưởng đây. Nhìn xưởng em đang tủi thân quá. :(
Cái đó tôi chuyên dùng để...chèn cửa khi Nhà cung cấp đến đòi thanh toán công nợ mà bác @thanhco1983 . To quá lúc họ đến đẩy ra không kịp, bác tính sao?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên