Cần giúp đỡ xe Matit bị ăn xăng

hoangkhoa
Bình luận: 28Lượt xem: 2,735

hoangkhoa

Tài xế O-H
Chào các cụ em đang làm con xe matit đời 2005 nó bị bệnh ăn xăng,khoảng 10l/100km em tháo bu zi màu ghạch cua,khi nổ máy có rất nhìu mùi xăng sống ở bô và cay mắt. em đã xúc rủa kim thay thử cảm biến bướm ga, cảm biến chân không thay dây cao áp. Nhưng tình hình vẫn không tiến triển. Đo áp xuất thì vẫn đạt 10kg

Hien06101992

Tài xế O-H
bạn có nghĩ đến cảm biến oxy trên đường ống xả không.cảm biến oxy giống như cái mũi của mình vậy nó ngửi O2 trên đường ống xả và báo cho ECU điều khiển hòa khí.nếu ít thì tăng và nhiều thì giảm.nếu nó hỏng hoăc quá bẩn do muội than cũng là 1 nguyên nhân

hungem

Tài xế O-H
- Xe có báo lỗi gì không bạn,nếu không lỗi xem data list có gì khác thường không nhé,xe nổ cầm chừng như thế nào,chứ nổ cầm chừng mà ra xăng sống,xem lại xú bắp xã bị hở nhé bạn

truong0007

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại con cảm biến gió sau bầu e xem! em cũng gặp 1 trường hợp em nó chết con đó máy chạy toàn mùi xăng và hao xăng!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Con này không có cảm biến ôxy cụ ah.các cụ xem có j không bình thường trong phần đata này không. Máy để nổ galangty

View attachment 33845

View attachment 33846
Con oxy nó báo 0,4v đó bác kìa. Em nghĩ bác nên thay con cảm biến oxy đi. hiện nó báo như vậy trong khi biugi đen như vậy chứng tỏ nó báo sại đó bác. nó báo sai nên ECU cứ hiệu chỉnh lượng phun theo con oxy thôi. sai các bác đừng chém em nhé.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Nhưng con này em tìm hết cả ống xả mà không có cảm biến oxy bác ah
Cái G-SCAN đôi lúc nó bị gì ấy bác ạ. em cũng làm vài lần em laceti không có cảm biến này nhưng vẫn báo data chứ. nhưng bác để ý khi đạp ga tín hiệu đóvẫn không thay đổi. cái đó có thể do chọn xe không đúng nên vậy.

hungem

Tài xế O-H
- Xem datalis mình thấy thời gian phun 5.0 ms lạ lượng phun hơi cao,thường thì nó khoảng 4.6 ms,khi nhiệt độ động cơ 94,2 độ,cái này bạn xem lại điện áp cảm biến nhiệt độ nước lúc này là bao nhiêu nhé
- Còn con cảm biến MAP,nhiệt độ như thế mà báo điện áp như vậy thì hơi cao ấy,bạn lấy con cẩm biến MAP của toyota colola bỏ vào xem sao nhé,điện áp sẽ xuống khoảng 1vôn 8,khi ấy thời gian phun nhiên liệu sẽ giảm,sẽ cải thiện được sự ăn xăng,bạn thử xem sao nhé

Kienkun

Tài xế O-H
Theo ý kiến của e thì bác nên kiểm tra kỉ con cảm biết áp suất họng hút Map và con cb nhiệt độ nước 2 dây..thay bộ buri mới chứ làm sao mà ống xả có mùi xăng sống mà buri vẫn đẹp được hả bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên