Xe Suzuki chạy nóng máy, đề không nổ.

T
Bình luận: 24Lượt xem: 7,237

Trankhien

Tài xế O-H
Em gặp rùi . Đề dai gấp đôi so với lúc mới máy chưa nổ . Cái này bác xem lại phần điện lửa . Có điều kiện thì bác bảo dưỡng chế cho em.

hoangphucauto

Tài xế O-H
xe gi đấy cụ cho ae đuổi hình bắt chữ à. xe suzuki co bao nhiêu loại xe đó cụ à đề nghị cụ cho rõ thông tin xe gì động cơ gì xe tu bô hay chế ...thì ae mới chém nhiệt tình cho cụ

trantu294

Tài xế O-H
cụ đưa thêm thông tin đi ạ!
xe gi đấy cụ cho ae đuổi hình bắt chữ à. xe suzuki co bao nhiêu loại xe đó cụ à đề nghị cụ cho rõ thông tin xe gì động cơ gì xe tu bô hay chế ...thì ae mới chém nhiệt tình cho cụ
Xe mình thuộc dòng xe ben Suzuki 500k Super carry sử dụng động cơ xăng và các bec phun xăng. Xin lỗi bạn vì sự thiếu sót. Mong các bạn cho mình thêm ý kiến.

Kienkun

Tài xế O-H
Khi nóng máy bác lấy nước hoặc khăn ướt dội vào bơm xăng nằm ở gầm bên phụ xem có nổ được ko bác nhé..

hungem

Tài xế O-H
- Bạn đã bảo dưỡng là những thứ gì? cho thêm thông tin nhé.áp xăng bạn kiểm tra bao nhiêu ? lọc xăng đã thay chưa,béc phun đã thông xúc chưa vậy,bạn nên kiểm tra những thứ đơn giản trước nhé,kiểm tra bu gi như thế nào,dây cao áp,không nên vội thay denco nhé bạn

otoxuankhanh

Tài xế O-H
em nghĩ bác nên kiểm tra và vệ sinh củ đề trước đi đã.em đã từng gặp trường hợp xe jolie lâu lâu nóng máy lại đề như ngẹt mũi vậy.tháo đề ra vệ sinh sạch sẽ vô mỡ bò ổ bạc là ok thôi.bác trantu thử xem nhé.

vohungdung

Tài xế O-H
Xe mình ga và máy nổ rất ngon nhưng khi chạy nóng máy là lại đề không nổ. Ai đã gặp qua trường hợp này rồi xin chỉ dùm mình cách khắc phục. Cảm ơn !

Khi đang nóng...trước khi tắt máy bác có để ý tua máy có bị chập chờn lúc cao lúc thấp không hay vẫn bình thường? đề lại lúc nóng có bị nhựa nhựa giống như yếu bình không? denco cũng là 1 trong những nguyên nhân gây nên nếu ngay lúc đó đề rất khỏe mà máy hong chịu nổ ( mình đoán vậy)... tháo denco rả ra dệ sinh... nhớ lấy bút xóa định vị góc delco để lắp lại đở vất vả...

chúc bác chủ sớm tìm ra bịnh và xử lý dứt điểm!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên