Mercedes C230 bật chìa khóa on và đề không có tín hiệu gì

truong_91
Bình luận: 32Lượt xem: 8,763

truong_91

Tài xế O-H
Tình hình e nó là lúc bật chìa khóa lên on và đề máy thì ko có chút tin hiệu nào cả. Bệnh này lái xe bảo chập chờn mấy hôm rùi. Jo thì tịt hẳn ạ. E kiểm tra acquy đủ nguồn có câu thêm vẫn vậy. Kiểm tra cầU chì ko đứt. Cắm máy vào thì ko có lỗi j . chìa khóa này tín hiệu từ bác nhé nhưng vẫn có 3 nấc . cụ nào gặp trường hợp này rui tư vấn e chút ạ. Có thể cho e sdt rùi e alo nói chuyện đc kĩ hơn e cám ơn các bác trc ạ

hungem

Tài xế O-H
- Bạn kích nguồn trực tiếp tại củ đề xem sao,động cơ có quay không để xác định củ đề hay công tắc bạn nhé,,

truong_91

Tài xế O-H
neu nhu cam chia khoa vao o ma khong co tieng keu ngan chia co the xe ban bi ket cap cua o khoa roi .minh dam chac nhu vay
nói chung mình bật ko có j cả. nhưng thỉnh thoảng có tiêng xach xach thi ổ khóa nhận rùi lại mất. nếu kẹt cáp ổ khóa tì xử lí thế nào cụ nhỉ ( vii lăng cũng khóa luôn nhé ko xoay đc )

hoanhuyen

Tài xế O-H
Tình hình e nó là lúc bật chìa khóa lên on và đề máy thì ko có chút tin hiệu nào cả. Bệnh này lái xe bảo chập chờn mấy hôm rùi. Jo thì tịt hẳn ạ. E kiểm tra acquy đủ nguồn có câu thêm vẫn vậy. Kiểm tra cầU chì ko đứt. Cắm máy vào thì ko có lỗi j . chìa khóa này tín hiệu từ bác nhé nhưng vẫn có 3 nấc . cụ nào gặp trường hợp này rui tư vấn e chút ạ. Có thể cho e sdt rùi e alo nói chuyện đc kĩ hơn e cám ơn các bác trc ạ
Bạn xem ổ khóa nha

hanhthuy1990

Tài xế O-H
nói chung mình bật ko có j cả. nhưng thỉnh thoảng có tiêng xach xach thi ổ khóa nhận rùi lại mất. nếu kẹt cáp ổ khóa tì xử lí thế nào cụ nhỉ ( vii lăng cũng khóa luôn nhé ko xoay đc )
trước em cũng gặp một lần con mer c180. trong chì có cuộn dây và nó bị cái cuộn đó bác ạ. bác thử mở ra xem có hiện tượng gì không? đo R cuộn đó xem sao?

chipheo17

Tài xế O-H
Có vấn đề e muốn hỏi là cụ bảo bật chìa khóa lên on rùi đề không được hay cắm chìa vào bật lên on mà đồng hồ không sáng đèn.tại cả hai hiện tượng e đều đã găp. 1c230 và e250. Mỗi hiện tượng 1 bệnh. Bác nói kỹ hơn một chút nhé

truong0007

Tài xế O-H
cụ trả lời giúp anh em là hiên tượng cụ bật on taplo không lên và không đề được hay taplo lên mà không đề được ạ? trường hợp đầu tiên thì cụ kiểm tra lại ổ khóa và chìa ạ, con trường hợp thứ 2 thì khả năng bị đề!

sonlamhp

Tài xế O-H
Bác ơi trước hết bác nên kiểm tra kĩ cầu chì role rồi làm tiếp.tiếp theo thì kiểm đến phần cơ lúc bác cắm chìa vào ổ có thấy nó kêu xoạch 1 cái không ạ nếu nó k kêu bác kiểm tra đến cái khóa cổ vô lăng khóa cổ này chết ở 2 truường hợp 1 là bị kẹt không xoay dc vô lăng không vặn dc chìa khóa ạ 2 là nó vẫn xoay dc vô lăng bình thường nhưng bạt dc chìa khóa nhưng k có tý điện đóm j cụ tháo cái ốp ở dưới vô lăng ra xẽ thấy cái ổ khóa cổ đấy nó có 4 hay 5 dây bắt vào truc lái đấy ạ em em chém thế có j k phỉa các cụ bỏ qua cho em ạ

trang20

Tài xế O-H
khóa vô lang,bật lên on có đèn taplo không,niếu không có gì hết thì kiểm tra cầu chì,cầu chi ok thì kiểm tra chìa khóa nhé bác

nguyenminhtrang

Tài xế O-H
cụ bât nắc III có đèn check sáng k ạ . nếu có mà k đề đươc cụ kt tín hiệu ra chuột đề có không ? nếu k có cụ thử kích điện vào chuột xem máy co nổ đượ không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên