Tại sao khi thay bình ắc quy thì ảnh hưởng đến garanti ?

xuandatam
Bình luận: 22Lượt xem: 8,913

longnguyenhongha

Tài xế O-H
mình cũng bị một chiếc ford ranger, xe gây tai nạng phải nằm trong công an gần một tháng.khi đem về bị mất đồng hồ tua và đồng hồ báo dầu.các bạn có biết cách khắc phục chỉ cho mình với.mình cảm ơn nhiều

phamchieu334

Tài xế O-H
Camry vios yaris rất hay bị
Khi xe mới bướm sạch ví dụ khe hở bướm ga là 16% khi chạy bướm sẽ bẩn dần làm hẹp bướm lại hộp sẽ nhận biết và điều chỉnh khe hở đấy luôn ở mức 16% để chạy chế độ không tải.khi thay ắc quy mất hết nguồn lắp vào nó không còn nhớ vị trí đó mà nằm ở vị trí ban đầu khi đó khe hỏ ở <16% nên thiếu không khí vòng tua thấp rung giật

tienphampro

Tài xế O-H
mấy trường hợp e gặp toàn bị tăng tốc độ vòng tua máy chứ ko giảm.e cũng thắc mắc mà chưa giải quyết đc là sao hả các cụ

vietduy234

Tài xế O-H
Cái này em cũng gặp tháo cọc âm xong lắp lại garangti được 400 chạy thử một vòng về thì nó lên được 500 sau đó nó dần dần lên được 700 rồi có lúc về lại 500 chẳng hiểu sao nữa em cũng không biết reset nó thế nào cả

Phongtrinhxuan

Tài xế O-H
Khi ắc qui phải thay thì lúc đấy một số chi tiết trên ô tô cũng phải đến lúc bảo dưỡng định kỳ. Thông thường thì thời gian bảo dưỡng định kỳ của các chi tiết sớm hơn cả ắc qui.
Còn việc có ảnh hưởng đến sự làm việc của động cơ là khả năng tích và phóng điện kém có thể làm chất lượng tia lửa điện kém...

thanhco1983

Tài xế O-H
Theo em nghĩ là:
Khi tháo ra thì mất nhớ của một số hộp sử dụng Ram xóa được.
Cụ có thể tham khảo 02 bài viết này của cụ khoadongluc (chức năng bên trong) & cụ phanminhnhat (cấu tạo bên trong) của hộp.
Còn hậu quả thì các cụ chắc đã biết: Một số mất galanti, mã đài....

http://www.oto-hui.com/threads/bo-dieu-khien-dien-tu-ecu-electronic-control-unit.12622/
http://www.oto-hui.com/threads/thac-mac-cau-tao-ben-trong-hop-dieu-khien-dong-co.51420/

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Camry vios yaris rất hay bị
Khi xe mới bướm sạch ví dụ khe hở bướm ga là 16% khi chạy bướm sẽ bẩn dần làm hẹp bướm lại hộp sẽ nhận biết và điều chỉnh khe hở đấy luôn ở mức 16% để chạy chế độ không tải.khi thay ắc quy mất hết nguồn lắp vào nó không còn nhớ vị trí đó mà nằm ở vị trí ban đầu khi đó khe hỏ ở <16% nên thiếu không khí vòng tua thấp rung giật
Nếu cái "bướm" ấy mà càng dùng càng hẹp thì tốt quá bác nhỉ? :D

cuncontiti

Tài xế O-H

Làm gì có chuyện đó. Bướm gì mà chẳng thế, càng dùng thì cái khe nó càng rộng

Câu trả lời của hai bác cháu thấy hay nhất từ khi cháu gia nhập ohui ạ hihih!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Làm gì có chuyện đó. Bướm gì mà chẳng thế, càng dùng thì cái khe nó càng rộng

Câu trả lời của hai bác cháu thấy hay nhất từ khi cháu gia nhập ohui ạ hihih!
Nếu đó là thật thì là đại họa đó bác ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên