Xe cruze 2009 có hiện tượng lạ cần giúp đỡ

hanhthuy1990
Bình luận: 10Lượt xem: 1,820

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em có xe vào thay nhớt và bảo mấy hôm nay có hiện tượng lên dốc thỉnh thoảng dật dật. em nổ máy xem thì thấy bình thường lên ga cũng bình thường. nhưng có điều lạ là nắp nhớt không có hơi thừa đẩy ra mà lại hút vào. hút khá mạnh nếu thả nắp nhớt thì hút mạnh lắm. giống như ở cổ hút lọc gió mà bịt tay lại vậy. em rút que thăm nhớt thì hiện tượng vẫn không thay đổi. nhưng nếu thả nắp nhớt tự do chậm thì lúc đóng kín động cơ hụt một cái rồi thôi. các bác chém giùm em bệnh này là bình thường hay bị ở đâu vậy?

tranquynhnd

Tài xế O-H
Bệnh này cũng hay gặp trên dòng xe này mà . Nó bi hỏng van thông hơi từ nắp dàn cò đến họng hút , van này nằm liền luân trong nắp dàn cò nên phải thay cả nắp
Hiện tượng của nó ngoài những hiện tượng như cụ nói nó còn hiện tượng ga đột ngột nó giật khừng khực như bỏ máy nữa

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bệnh này cũng hay gặp trên dòng xe này mà . Nó bi hỏng van thông hơi từ nắp dàn cò đến họng hút , van này nằm liền luân trong nắp dàn cò nên phải thay cả nắp
Hiện tượng của nó ngoài những hiện tượng như cụ nói nó còn hiện tượng ga đột ngột nó giật khừng khực như bỏ máy nữa
Đúng như bác nói luôn. em đạp và giữ ga trên 3000v/p thì nó giật hực hực bác ạ. cái này nếu ta rút ống này và bịt bên cổ hút lại mà hết bị hút ở nắp nhớt là nó rồi bác nhỉ?

thanhco1983

Tài xế O-H
Bác làm thế thì có thể hết bệnh bị hút nắp đổ nhớt. Nhưng chưa chắc đã hết bệnh hụt hụt. Hoặc chỉ giảm hiện tượng đi thôi

Em nghĩ nó bị kẹt mở.

phamchieu334

Tài xế O-H
dạ vâng em cũng có cùng ý kiến là nó bị rách màng tờ rinh kiểu tương tự thế này nhưng con laceti phải tháo cả nắp máy ra mới xem được như này
Em cũng có thay cho hai con rồi mai bác tháo ra xem chi ăn chắc rồi báo thay cả nắp giàn cò

hanhthuy1990

Tài xế O-H
dạ vâng em cũng có cùng ý kiến là nó bị rách màng tờ rinh kiểu tương tự thế này nhưng con laceti phải tháo cả nắp máy ra mới xem được như này
Em cũng có thay cho hai con rồi mai bác tháo ra xem chi ăn chắc rồi báo thay cả nắp giàn còView attachment 34157
dạ. cái van của nó mà cả cụm như bác chụp đó hả? thằng này rắc rối quá bác nhỉ?

trainghe87@

Tài xế O-H
Bệnh khực khực như bỏ máy nguyên nhân sao vậy cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên