Korando TX5 đời 2004 mất trợ lực phanh.

ngockhanhautoparts
Bình luận: 6Lượt xem: 1,221

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Em đang làm xe này bị mất trợ lực phanh. Kiểm tra thì bơm hút chân không bị rơ gờ thành rãnh sâu. Em gọi bơm mới về thay vào nhưng vẫn không có trợ lực phanh, đường dầu từ máy vào bơm vẫn tốt. em đã thay dầu máy, lọc dầu luôn rồi. Em có gọi cho 1 bác chuyên làm korando bác ấy có nói em có thay bơm mới vào cũng không được phải chuyển xe lên Thủ Đô cho bác ấy làm. Các cụ giúp em pha này với ạ. không lẽ bệnh này khoai đến thế ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em đang làm xe này bị mất trợ lực phanh. Kiểm tra thì bơm hút chân không bị rơ gờ thành rãnh sâu. Em gọi bơm mới về thay vào nhưng vẫn không có trợ lực phanh, đường dầu từ máy vào bơm vẫn tốt. em đã thay dầu máy, lọc dầu luôn rồi. Em có gọi cho 1 bác chuyên làm korando bác ấy có nói em có thay bơm mới vào cũng không được phải chuyển xe lên Thủ Đô cho bác ấy làm. Các cụ giúp em pha này với ạ. không lẽ bệnh này khoai đến thế ạ.
Bác phải chốt được là bơm mới có tốt không, hút mạnh không đã. Bơm tốt thì chuyển sang tìm cái khác

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Thế khi cụ nổ máy mở vòi trợ lực ra nó có hút đc k
không hút cụ ạ. Có hút thì hết bệnh luôn rồi .
Bác phải chốt được là bơm mới có tốt không, hút mạnh không đã. Bơm tốt thì chuyển sang tìm cái khác
Bơm mới về em cho nhớt vao quay tay thôi mà hút rất khoẻ cụ ạ.. Khi lắp lên xe thì mất hút. bơm mới không có cái van bi 1 chiều nên em lấy van cũ lắp sang. Em vừa làm tạm bát cơm giờ tháo cái van nghiên cứu xem thế nào.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
không hút cụ ạ. Có hút thì hết bệnh luôn rồi .

Bơm mới về em cho nhớt vao quay tay thôi mà hút rất khoẻ cụ ạ.. Khi lắp lên xe thì mất hút. bơm mới không có cái van bi 1 chiều nên em lấy van cũ lắp sang. Em vừa làm tạm bát cơm giờ tháo cái van nghiên cứu xem thế nào.
- Bác cứ bỏ cái van đi đã
- Quay tay khỏe, lắp lên lại tịt, có lẽ nào bơm nó lại không quay, bác nhỉ!

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
- Bác cứ bỏ cái van đi đã
- Quay tay khỏe, lắp lên lại tịt, có lẽ nào bơm nó lại không quay, bác nhỉ!
Bơm này có 2 cạnh giống như bộ chia điện của accord đời cũ ấy cụ. Nếu mà bơm không quay thì có mà nát bét hai cái cụ ạ. Em vừa tháo bơm ra quay không thấy hút, tháo tiếp cái van ra hút ầm ầm. khả năng cao là cái van bi 1 chiều bị kẹt. lát lắp lên xe em sẽ báo cáo với các cụ ạ.

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ là em đã làm được rồi ạ. Do viên bi nhựa bị kẹt khi bơm quay không hút được viên bi xuống nên mất chân không. Em đã khoan rộng ra và đóng bạt nhựa mới vào ok luôn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên