CRUZ bị lỗi mong các bác giúp đỡ

N
Bình luận: 17Lượt xem: 2,637

namvuong47

Tài xế O-H
Chào cả nhà.
Hiện mình đang sửa con cruz đời 2012 bị lỗi nổi đèn check lên. phát hiện ra 2 lỗi sau :
P0403 exhaust gas recirculation circuit malfuction.
P0037 H02S Heatet control circuit Low B1S2
Mình đã dùng máy test xóa nhưng chạy được 2 ngày thì lại nổi lên lại.
Mong các bác chỉ giúp

hungem

Tài xế O-H
Chào cả nhà.
Hiện mình đang sửa con cruz đời 2012 bị lỗi nổi đèn check lên. phát hiện ra 2 lỗi sau :
Mong các bác chỉ giúp
- Bạn xem có nguồn + 12v tại cảm biến dây sấy không nhé
- Bạn đo điện trở tại cảm biến có không nhé
- Bạn kiểm tra toàn bộ mạch tuần hoàn khí thải xem có bị tắc nơi nào không nhé

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Chào cả nhà.
Mong các bác chỉ giúp
Nó báo lỗi sấy cảm biến oxy số 2 và mạch van EGR. bác tháo van EGR ra vệ sinh và kiểm tra nguồn mạch sấy cảm biến nhé.

thuyquyen6689

Tài xế O-H
về lỗi khí xả thì bác kiểm tra xem dây điện tnao.
về lỗi EGR bác đưa xe lên cầu và kiểm tra ở bầu bay hơi nhiên liệu có 1 miếng mút lọc.bác có thể tháo hoăc xì sạch xem.van và đường hơi ít bị lắm nhé.bất đắc dĩ mới phải thay bộ bay hơi nhiên liệu

hanhthuy1990

Tài xế O-H
về lỗi khí xả thì bác kiểm tra xem dây điện tnao.
về lỗi EGR bác đưa xe lên cầu và kiểm tra ở bầu bay hơi nhiên liệu có 1 miếng mút lọc.bác có thể tháo hoăc xì sạch xem.van và đường hơi ít bị lắm nhé.bất đắc dĩ mới phải thay bộ bay hơi nhiên liệu
EGR không phải hệ thông bay hơi nhiên liệu bác nhé.

vuongchevy

Tài xế O-H
Thay cảm biến oxy rồi xóa lỗi là ok. Bác vệ sinh lại xóa lỗi thì nó cũng hết nhưng chạy ít bữa nó lại báo đèn check lại thôi.

vungoc2911

Tài xế O-H
Cụ cho em hỏi thêm một chút với, xe có báo thêm cảm biến trục cam không ah. Cụ thử cầu chì lamda sensor 1 ở vị trí 47 xem có cháy không, và nếu không cháy thử đo, kiểm tra nguồn dương xuống 2 cái đó xem sao. Em cũng gặp mấy lần rồi, nhưng nó báo 3 lỗi thêm cả cảm biến trục cam nữa, vì 3 cái này chung nguồn từ cầu chì lamda sensor anh ah. Mong anh sớm tìm ra bệnh.

vancao371986

Tài xế O-H
Xin thưa với các bác là Cruze ở thị trường Việt Nam tùy theo phiên bản LS,LT,LTZ sẽ có hai loại động cơ khác nhau, loại LS thì dùng động cơ 1.6 ETEC II kiểu động cơ đời cũ vẫn có van EGR. Còn loại LT,LTZ dùng động cơ có cam thông minh ECO TEC thì không còn van EGR nữa.

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Xin thưa với các bác là Cruze ở thị trường Việt Nam tùy theo phiên bản LS,LT,LTZ sẽ có hai loại động cơ khác nhau, loại LS thì dùng động cơ 1.6 ETEC II kiểu động cơ đời cũ vẫn có van EGR. Còn loại LT,LTZ dùng động cơ có cam thông minh ECO TEC thì không còn van EGR nữa.
Có nghĩa là LT và LTZ máy nó giống laceti cdx hả cụ

khongsaurang

Tài xế O-H
Chào cả nhà.
Mong các bác chỉ giúp
Bác kiểm tra xem sao ,,,vale EGR đó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên