Xe Nissan cefiro nổ galangty thì được nhưng ga thốc thì bị giật

N
Bình luận: 15Lượt xem: 2,530

Nguyendong2788

Tài xế O-H
E gặp con nissan cefiro bệnh như thế này.để nổ galangty thì ok.ga thốc thì bị giật.khi ga đến tầm 1500v/p thì vòng tua cứ lên 2000 xong lại xuống 1500 lại lên 2000 cứ liên tục như vậy đang giữ đều ga đấy nhé.qua tầm 1500 là bình thường.xe đã thông xúc pép phun.thay buzi.thay bơm xăng.thay con cảm biến vị trí bướm ga.cụ nào gặp qua bệnh này tư vấn guips e nhé

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
E gặp con nissan cefiro bệnh như thế này.để nổ galangty thì ok.ga thốc thì bị giật.khi ga đến tầm 1500v/p thì vòng tua cứ lên 2000 xong lại xuống 1500 lại lên 2000 cứ liên tục như vậy đang giữ đều ga đấy nhé.qua tầm 1500 là bình thường.xe đã thông xúc pép phun.thay buzi.thay bơm xăng.thay con cảm biến vị trí bướm ga.cụ nào gặp qua bệnh này tư vấn guips e nhé
Bác điều chỉnh cảm biến vị trí bướm ga theo hướng xuôi chiều tăng ga nhé

Nguyendong2788

Tài xế O-H
bác xem lại lọc xăng . mà xe có báo lổi gì không bác
Bác điều chỉnh cảm biến vị trí bướm ga theo hướng xuôi chiều tăng ga nhé
Sưởng e k có máy nhưng e cho đi kt ko có lỗi gì cụ ạh.
E chỉnh kịch xuôi chiều tăng rồi.còn chiều ngược lại thì k tăng dc vì vòng tua xẽ lơn. Hôm e thay cảm biến thì di dc 2 ngày ok ngon lành nhưng ngày thứ 3 thì lại bệnh như e tả trên

tuanhaitin

Tài xế O-H
Sưởng e k có máy nhưng e cho đi kt ko có lỗi gì cụ ạh.
E chỉnh kịch xuôi chiều tăng rồi.còn chiều ngược lại thì k tăng dc vì vòng tua xẽ lơn. Hôm e thay cảm biến thì di dc 2 ngày ok ngon lành nhưng ngày thứ 3 thì lại bệnh như e tả trên
- Bác kiểm tra mạch điện của con cảm biến vị trí bướm Ga chưa? Trong cảm biến này có công tắc xác định vị trí đóng cánh bướm ga, để động cơ xác định là đang ở chế độ Galanty. Nếu công tắc này không được chỉnh đúng sẽ gây ra hiện tượng như Bác mô tả.

P/S: Em không rõ đời xe Bác là năm nào nên chém gió không được chuẩn.

Bác xem qua quy trình chuẩn đoán sửa chữa.

Kiểm tra cụm cảm biến vị trí bướm ga

TranDzung

Tài xế O-H
Cefiro 3.0 e ko nhớ có dùng cảm biến đo gío dây sấy nóng không? Nhưng Nissan hay có loại này.
Bác kiểm tra lại em này xem sao?

Nguyendong2788

Tài xế O-H
- Bác kiểm tra mạch điện của con cảm biến vị trí bướm Ga chưa? Trong cảm biến này có công tắc xác định vị trí đóng cánh bướm ga, để động cơ xác định là đang ở chế độ Galanty. Nếu công tắc này không được chỉnh đúng sẽ gây ra hiện tượng như Bác mô tả.

Con này đời 2000 cụ ạh cụ có thể nói rõ hơn k.cái này khó hiểu quá

tuoitholamlu

Tài xế O-H
nổ ga xăng ty thế nào cụ.niếu bình thường mà chỉ ga mới bị.thì cụ xem thử áp xăng.kiểm tra lọc xăng thử như thế nào.còn ga cứ lên rồi xuống giống hiện tượng à ơ bị trống gió quá.em xin gốp ý xíu

ngocthanh27

Tài xế O-H
cụ kiểm tra kỹ lại cảm biến đo gió đi tháo hẳn cảm biến ra rồi cụ cạy nó ra sem dây nào bị đứt sinh ra hiện tượng đấy ngụ kiến của em là vậy

thanhhoai210

Tài xế O-H

Kiểm tra cụm cảm biến vị trí bướm ga

cụ cho e hỏi . cái phần cảm biến vị trí bướm ga của cụ có phải vậy không ạ :
cho đồng hồ đo 1 cái vào chân E 1 cái vào chân F
nhả chân ga hoàn toàn thì R xấp xĩ 1 k ôm
nhả chân ga 1 phần thì R từ 1 đến 9
đạp ga hoàn toàn là R xấp xĩ 9
cách này là kiểm tra cảm biến còn ''song '' hay không đúng ko ạ ?
còn cách nào khác không ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên