Điều hoà nạp ga áp không lên

S
Bình luận: 29Lượt xem: 3,334

Sonfortuner

Tài xế O-H
Hôm qua có xe đông feng vào xưởng em bị mất lạnh. Xe này mới chế điều hoà được 2 tháng. Mất lạnh đừng thời có tiếng kêu dưới lốc. E nghi bị lốc vì con này người ta chế không đấu ngắt lạnh nên lốc chạy liên tục. E tháo lốc ra thì Piton bị mòn hết với dầu toàn vụn lốc bị mài mòn mịn như cát. E báo thay lốc. Hom nay e thay lốc mới. Hút chan khong xong e cho ga vào khoảng 6kg thì van áp suất bắt đầu có tác dụng lốc bắt đầu đóng. Lốc đóng thì áp cao khoảng 8kg còn áp thấp xuống dưới mức 0kg. E không biết bị sao nữa. Mong các bác từng gặp chỉ giúp em với ạ. Xe nằm 2 ngày rồi các bác ạ. Mong các bác giúp em với

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Hôm qua có xe đông feng vào xưởng em bị mất lạnh. Xe này mới chế điều hoà được 2 tháng. Mất lạnh đừng thời có tiếng kêu dưới lốc. E nghi bị lốc vì con này người ta chế không đấu ngắt lạnh nên lốc chạy liên tục. E tháo lốc ra thì Piton bị mòn hết với dầu toàn vụn lốc bị mài mòn mịn như cát. E báo thay lốc. Hom nay e thay lốc mới. Hút chan khong xong e cho ga vào khoảng 6kg thì van áp suất bắt đầu có tác dụng lốc bắt đầu đóng. Lốc đóng thì áp cao khoảng 8kg còn áp thấp xuống dưới mức 0kg. E không biết bị sao nữa. Mong các bác từng gặp chỉ giúp em với ạ. Xe nằm 2 ngày rồi các bác ạ. Mong các bác giúp em với
có khả năng bị tắc rồi. lọc hoặc van tiết lưu. cụ thể pan này bác nên thay giàn nóng, lọc, vệ sinh giàn lạnh, van tiết lưu và đường ống đi rồi hãy sạc ga.

hungem

Tài xế O-H
- Lốc ra mạc như vậy bạn nên kiểm tra giàn nóng ,phin lọc như thế nào ,tháo kiểm tra vệ sinh toàn hệ thống ,thay dầu,hút chân không thật kỹ trước khi nạp ga nhé bạn

tranhungkm

Tài xế O-H
áp thấp về 0 mà áp cao không nên tức là lốc có hút mà áp không lên bác xem nó bị tắc ở đoạn nào thì sử lý bộ phận đó.cho lốc chạy bác sờ vào đường đẩy của lốc xem có nóng rát tay không nếu nóng thì tắc giàn nông hoặc tắc phin rùi. bỏ qua nguyên nhân lốc hỏng và hở hệ thống. bệnh này không quá khó đẻ xác định nguyên nhân,

Thuanlee

Tài xế O-H
Cụ súc dàn nóng cho sạch rồi thay lọc xem sao.tại vì lốc trước bị hỏng nên trong quá trình lv những mạt nhôm từ lốc nó sẽ vào dàn nóng và lọc gây tắc.ngu ý của e

Sonfortuner

Tài xế O-H
Vâng. E cảm ơn các bác ạ. Mai e xúc rửa giàn nóng với thay phin lọc ạ. Đúng là khi chạy được một lúc thì lốc nóng các bác ạ. Lốc củ ra nhiều mạt quá. Liệu van tiết lưu có bị tắc khong các bác

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Vâng. E cảm ơn các bác ạ. Mai e xúc rửa giàn nóng với thay phin lọc ạ. Đúng là khi chạy được một lúc thì lốc nóng các bác ạ. Lốc củ ra nhiều mạt quá. Liệu van tiết lưu có bị tắc khong các bác
bác muốn làm một lần ăn luôn hay làm nhiều lần mới ăn vậy? nên làm cho kỹ bác ạ. em là em thay giàn nóng chứ k súc.

TienThanh90

Tài xế O-H
Bác chỉ thay lốc vậy có vệ sinh lại hệ thống không bác có thể Mac nhôm gây tắc lọc và van tiếc lưu rồi

phamhong

Tài xế O-H
Cụ chủ mắc bệnh chủ quan rồi như vậy mà không thay giàn nóng và vệ sinh lại toàn bộ hệ thống thì không tắc mới lạ may mắn thì lốc mới lắp không sao chứ đen đủi thì không biết có ra đi không

Sonfortuner

Tài xế O-H
Đúng là e không làm vệ sinh toàn hệ thống các bác ạ. Lốc mới chạy chắc khong việc gì đúng khong ạ. Van tiết lưu e tháo vệ sinh rồi. Khong biết lắp lại đã chuẩn chưa nữa. Có cách nào thử ngoài khong các bác. Chứ tháo ra lắp vào cái này mệt lắm ạ.

manhquang0902

Tài xế O-H
E không nghĩ bác liều tới mức mà lốc cũ đã phá như vậy rồi mà bác chi thay lốc khác lên mà ko vệ sinh và kiểm tra từng bộ phận.

Sonfortuner

Tài xế O-H
Hôm nay bận quá nên e mới vệ sinh đc có giàn nóng vs giàn lạnh thôi. Hết 2 lọ dung dich xúc rửa. Nhưng vẫn chưa ăn thua. Cón cái van tiết lưu e cũng vệ sinh rồi. E tháo đúng 5 vòng ren lắp lại không biết đã chuẩn chưa nữa

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Hôm nay bận quá nên e mới vệ sinh đc có giàn nóng vs giàn lạnh thôi. Hết 2 lọ dung dich xúc rửa. Nhưng vẫn chưa ăn thua. Cón cái van tiết lưu e cũng vệ sinh rồi. E tháo đúng 5 vòng ren lắp lại không biết đã chuẩn chưa nữa
cái van đáng bao nhiêu đâu mà phải tự làm khó cho mình vậy bác? sao bác không thay đi khỏi phải lăn tăn.

Sonfortuner

Tài xế O-H
Chưa nay e vừa làm xong rồi các cụ ạ. Lạnh mát rượi luôn. E chế ngắt lạnh vào. Nhưng lúc lạnh thì chỉ ngắt đc tí lại đóng thôi các cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên