Kiểm tra van không tải trên xe Isuzu đời 1997

D
Bình luận: 7Lượt xem: 1,575

truongnguyen268

Tài xế O-H
van ko tải có 3 kiểu đó là mô tơ bước. , solenoid và van xoay
đối với loại mô tơ bước thì có nhiều chân và tùy vào thiết kế từng hãng,thường thì có 6 chân, 2 chân nguồn , mỗi chân dùng cho 2 cuộn dây. bạn có thể đo điện trở các cuộn dây này. dối vớ kiểu solenoid thì có 2 chân, bạn kích điện là nó tự mở. giá trị điện trở mình ko nhớ rõ. kiểu van xoay thì có 3 chân. 1 chân nguồn. 2 chân còn lại được kích mass. kích 1 chân thì quay hướng này. kích chân kia thì quay hướng ngược lại

doducdao92

Tài xế O-H
đối với loại mô tơ bước thì có nhiều chân và tùy vào thiết kế từng hãng,thường thì có 6 chân, 2 chân nguồn , mỗi chân dùng cho 2 cuộn dây. bạn có thể đo điện trở các cuộn dây này. dối vớ kiểu solenoid thì có 2 chân, bạn kích điện là nó tự mở. giá trị điện trở mình ko nhớ rõ. kiểu van xoay thì có 3 chân. 1 chân nguồn. 2 chân còn lại được kích mass. kích 1 chân thì quay hướng này. kích chân kia thì quay hướng ngư
của em là lọi mô tơ bước .vậy mình kích vào 2 chân nguồn phải không bác

doducdao92

Tài xế O-H
đối với loại mô tơ bước thì có nhiều chân và tùy vào thiết kế từng hãng,thường thì có 6 chân, 2 chân nguồn , mỗi chân dùng cho 2 cuộn dây. bạn có thể đo điện trở các cuộn dây này. dối vớ kiểu solenoid thì có 2 chân, bạn kích điện là nó tự mở. giá trị điện trở mình ko nhớ rõ. kiểu van xoay thì có 3 chân. 1 chân nguồn. 2 chân còn lại được kích mass. kích 1 chân thì quay hướng này. kích chân kia thì quay hướng ngược lại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên