Hiện tượng chết bơm xăng liên tục

antrungan
Bình luận: 41Lượt xem: 9,153

antrungan

Tài xế O-H
Em đang có 1 em jolie 204 tình trạng chết bơm xăng liên tục , 1 năm e nó phải ăn đến 3 -4 cái bơm xăng cho dù là bơm tốt , các bác từng qua ban này rùi hướng dẫn em cách giải quyết hoặc khắc phục với , chủ xe hơi yếu lên cách nào càng đỡ tốn kém càng tốt ,

thaoden

Tài xế O-H
Bác hỏi thử chủ xe có lúc nào để hết xăng rồi mới đổ vô không?
Bác súc sạch thùng xăng, kiểm tra xem phao xăng có đúng không để tránh trường hợp hết xăng mới đổ xăng vô.

TranDzung

Tài xế O-H
Jolie 2004 bơm xăng không nằm cùng cụm với phao báo
nhưng mấy em đời này đã hỏng báo xăng nhiều rồi, để xăng cạn quá, bơm chạy nóng không được làm mát cũng có thể là 1 nguyên nhân.
bác kiểm tra lại xem Role và đường điện xuống bơm xem, rắc cắm lỏng gây move, em thấy cũng là 1 nguyên nhân

NH_QuanLong

Tài xế O-H
Jolie của Bạn 204 thì đã EFI chưa nếu là EFI thì bơm phải nằm trong thùng chứ.
Bạn kiểm tra van điều áp xăng nhé nếu van điều áp kém cũng là nguyên nhân đấy.

vinhthinhauto

Tài xế O-H
nếu van điều áp hỏng thì quá trình khứ hồi xăng không xảy ra tđc ép bơm quá cũng hư hỏng bơm.xe nổ đc thì bơm vẫn tốt lọc tắc thì xe khó nổ mà

datoto92

Tài xế O-H
bác kiểm tra xem lọc xăng có phải hàng tốt ko? cả chất lượng xăng trong bình nữa. Nếu xe thường cạn xăng mới đổ thì hay chết bơm xăng lắm

antrungan

Tài xế O-H
vâng lọc cũng thay thường xuyên mà vẫn xảy ra hiện tượng như vậy em nghĩ chắc ko phải do lọc, ,em này 204 tubo rồi các bác ạ,bình xăng cũng vs rồi giờ còn lại van điều áp và mức xăng khi đổ, bác nào có sơ đồ mạch bơm xăng em này ko nhỉ cho em xin với

antrungan

Tài xế O-H
cụ thay bơm tốt là bơm nào cụ ơi?
bơm jolie tubor khác kiểu so với bơm truyền thống
vâng em gọi cho bên cung cấp đồ nói đời xe là nó mang lên mà bác,nó mang dồ lên thì so sánh giống mới nắp được bác ạ, cũng có chể có nhầm lẫn nhưng cho em hỏi là sự khác nhau giữa 2 loại bơm với

TranDzung

Tài xế O-H
jolie turbo nguyên bản thì xài bơm bắt 2 cực bơm bằng 2 ê cu .
mình không có bơm đó, hay chế sang bơm giắc cắm chân to như các đời xe bình thường vẫn xài
em sợ nó move , đấu nối không tốt, bác kiểm tra lại xem

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên