Solar 130W-III chảy dầu thủy lực xuống dầu cầu...cần giúp đỡ

hoangthanhhp
Bình luận: 22Lượt xem: 3,736

hoangthanhhp

Tài xế O-H
các bác nào đã làm qua hoặc có kinh nghiệm hay giúp em với
tình trạng : tràn dầu thủy lực xuống hộp cầu và chẩy ra ngoài chỗ phớt cắt đăng
em đã tháo hộp số ra thay toàn bộ gioăng phớt và thay cả séc măng của pitong chuyển số lắp vào chay được 2 ngày lại chẩy đầy dầu ra
Mô tơ di chuyển chạy rất nóng khoảng 70-80 độ:7:

Lý thị Miên

Máy công trình OH
em đã tháo hộp số ra thay toàn bộ gioăng phớt và thay cả séc măng của pitong chuyển số lắp vào chay được 2 ngày lại chẩy đầy dầu ra

Cụ đã kiểm tra đường phanh chưa, nếu thông phanh thủy lực cũng tràn qua đó cụ. ( Hoặc ở CON BA BA nữa nhé :)) )

ĐAM MÊ

Tài xế O-H
[QUOTE
Nhà cháu vưỡn thiên về chảy dầu đầu trục mô tơ thông sang hộp số roài:5::5:[/FONT][/SIZE][/COLOR][/QUOTE]

Hình như -3 hộp số và motor k gắn liền cầu. hộp số nằm giữa và được nối bằng trục các đăng đi về cầu trước và cầu sau cụ ợ !

tuanhoanghp

Tài xế O-H
chào các bác, em bị gạch nick nên dùng tạm của thằng em
các bác cho em hỏi là nếu bị thông đường phanh thủy lực như chị Miên nói thì liệu có bị thông từ moay ơ sang không nhỉ, ở con BA BA thi theo em thấy nó không liên quan:32:
bác cuowngphong86 nói tràn từ mô tơ sang thì sang ở chỗ nào nhỉ, em đã thay phớt mới và là phớt xịn luôn...tóm lại là em đã thay toàn bộ gioăng phớt và xéc măng cũng thay mới luôn

mam1702

Tài xế O-H
Chào bác! Nếu máy bác đúng là -3 thì hộp số nằm ở sau cầu. Trứơc hết Bác kiểm tra xem dầu phanh có bị lọt ra moay ơ không sau đó kiểm tra moto di chuyển nếu kém thì sẽ lọt về đường hồi nhiều vì đường hồi của moto chung với đường hồi của hộp số nên sẽ không qua Lọc nhanh để về thùng làm dâng áp trong hộp số. Nếu tất cả đều Bình thường thì chỉ có lọc về của hộp số và moto quá bẩn nữa mà thôi. Chúc Bác Thành công

news_tech

Tài xế O-H
Con của em cũng bị rồi nó bị gioăng phanh cụ ạ! Nối túm lại cụ cứ khoanh chỗ phanh và motor di chuyển! Motor nóng cũng rất khả nghi đấy cụ ạ!

tuanhoanghp

Tài xế O-H
Cám ơn các bác, máy của em là solar 130-III đời 97. hộp số lằm liền cầu, nhưng ở phía trước và lằm trên bánh răng vành chậu. Và em thấy là hộp số không có đường hồi thì phải,chỉ có một đương dầu phanh của hộp số và một đường dầu ép côn phía trong để chuyển số 1 và 2. để mai em kiểm tra xem dầu phanh có lọt qua moay ơ không. Hôm nay lái máy báo về là số 1 chạy giật lắm , khi bỏ chân ga là xe giật khự lại, không như số 2 khi bỏ chân ga xe còn trôi theo quán tính một ít
Em là dân thợ máy mới vào nghề thủy lực rất mong các bác chỉ giáo thêm nhiều...:cp

thaianh

Tài xế O-H
Dòng solar 130-3 rất hay hỏng pớt may ơ khi đạp phanh dầu ở đường phanh qua pớt hỏng sang cầu khi nhiều quá nó xẽ chảy ra theo đường cắc đăng .để sác minh xem nó chảy do đường phanh hay đường số .nếu chảy ở cầu sau ,thì cụ bịt đường phanh xuống cầu sau lại . hết là do panh ,ko hết là do số . số cụ đã làm rồi theo tôi khả năng là do phanh . cụ tháo ra thay pớt là ok

tuanhoanghp

Tài xế O-H
Em bị đóng học phí rồi các bác ạ, sáng nay do đã làm 2 lần không được và yêu cầu tiến độ của công trường nên chủ máy đã gọi thợ khác...đau quá mất gần chục tiệu tiền phụ tùng không biết có thanh toán được đồng nào không
Học phí cao quá...:-?

phanphong6888

Tài xế O-H
Em bị đóng học phí rồi các bác ạ, sáng nay do đã làm 2 lần không được và yêu cầu tiến độ của công trường nên chủ máy đã gọi thợ khác...đau quá mất gần chục tiệu tiền phụ tùng không biết có thanh toán được đồng nào không
Học phí cao quá...:-?
cái này là do bị lòn dầu thủy lực từ thắng qua. mình làm nhiều rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên