Sangzong stavic đề khó nổ cần giúp đỡ

hanhthuy1990
Bình luận: 16Lượt xem: 1,144

benkid

Tài xế O-H
Xe đời 2009 commonrail đề khó nổ. phải đề dài tua lâu mới nổ được. Xem data thì lúc đề khó nổ áp rail khoảng 50-60bar. lúc nổ gangti 250bar, ga trên 3000v/p thì 450bar. các bác chém hộ em có phải cân bơm cao áp và kim phun không ạ?
bác cho em hỏi ngu tí ạ cân bơm là người ta làm như thế nào ạ

anhchangbibibi

Tài xế O-H
cụ ơi , xe nguội khó nổ hay nóng máy khó nổ , cụ thay lọc dầu mới xem thử , đo hơi máy luôn , nếu không được chắc phải kiểm tra dấu cam và cân bơm với kim thử cụ ạ.

thanhhoai210

Tài xế O-H
bác cho em hỏi ngu tí ạ cân bơm là người ta làm như thế nào ạ
Mục đích của việc cân bơm gồm: điều chỉnh lưu lượng phun của từng nhánh phun trong động cơ đồng đều, kiểm tra và điều chỉnh thời điểm phun của từng nhánh, kiểm tra sự làm việc của bộ điều tốc trong động cơ.
còn làm như thế nào thì khó mà nói mặc dù trên mạng lý thuyết cân bơm có nhưng mình nghe nói đây là nghề gia truyền . ở vn rất ít tiệm cân bơm

minhnhat80

Tài xế O-H
Áp lúc khởi động của bác là thấp.nguyên nhân chỉ có lọc bẩn và bơm yếu. Đề yếu cũng là nguyên nhân vì ko đủ vòng tua.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cụ ơi , xe nguội khó nổ hay nóng máy khó nổ , cụ thay lọc dầu mới xem thử , đo hơi máy luôn , nếu không được chắc phải kiểm tra dấu cam và cân bơm với kim thử cụ ạ.
xe nguội hay nóng đều bị bác ạ. nổ xong để khong 10p thì đề lại rất khó nổ. phải đề lâu hoặc câu bình cho mạnh đề thì áp lên 100Bar là nổ. Em chỉ chuẩn đoán bệnh cho gara khác nên không làm các bác ạ. em cũng bảo cân bơm, kim lại rồi. Sưởi thì OK bác.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mục đích của việc cân bơm gồm: điều chỉnh lưu lượng phun của từng nhánh phun trong động cơ đồng đều, kiểm tra và điều chỉnh thời điểm phun của từng nhánh, kiểm tra sự làm việc của bộ điều tốc trong động cơ.
còn làm như thế nào thì khó mà nói mặc dù trên mạng lý thuyết cân bơm có nhưng mình nghe nói đây là nghề gia truyền . ở vn rất ít tiệm cân bơm
Nhưng mà, với xe này thì mấy việc đó do máy tính điều khiển làm hết rồi

hanhthuy1990

Tài xế O-H

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Kim điện thì làm gì có điều tốc mà chỉnh .Bệnh đã rõ rồi áp thấp vầy thì chỉ có kim ,bơm , cảm biến ,hệ thống nhiên liệu thôi .Cứ thế mà mần .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên