Tư vấn mở garage sửa chữa ô tô

truong94nd
Bình luận: 13Lượt xem: 2,145

truong94nd

Tài xế O-H
Chào tất cả các anh , e đang là sinh viên ngành ô tô ước mơ của em là mở xưởng dịch vụ gara ô tô thì các tiền bối đã và đang là chủ gara ô tô chia sẻ cho em biết một chút về những vấn đề cần thiết cần giải quyết để mở gara không ạ? cảm ơn mọi người

thaoden

Tài xế O-H
Muốn mở gara có 2 hướng đi:
+ ĐI từ thợ lên, nghề phải chuẩn và có ý chí, sự kiên trì và học hỏi mọi thứ: quan hệ, cách nói chuyện, quản lý...
+ Đi từ cố vấn dịch vụ : quan hệ tốt, nhiều tiền, biết quản lý, lôi kéo thợ giỏi về làm cho mình, học hỏi thêm chút ít về để chém gió

Túm lại là 1 gara cần thợ giỏi để đảm bảo uy tín và người quản lý có khả năng chém giỏi ( chém về giá và chém gió)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Muốn mở gara có 2 hướng đi:
+ ĐI từ thợ lên, nghề phải chuẩn và có ý chí, sự kiên trì và học hỏi mọi thứ: quan hệ, cách nói chuyện, quản lý...
+ Đi từ cố vấn dịch vụ : quan hệ tốt, nhiều tiền, biết quản lý, lôi kéo thợ giỏi về làm cho mình, học hỏi thêm chút ít về để chém gió

Túm lại là 1 gara cần thợ giỏi để đảm bảo uy tín và người quản lý có khả năng chém giỏi ( chém về giá và chém gió)
Cơ mà, 2 ông này về sau lại chém nhau mới buồn chứ

anhtuanVT

Tài xế O-H
em cũng muốn được sở hữu 1 gara riêng nhưng định hướng từ thợ đi lên để chắc chắn về tay nghê và quản lí thợ

hyundai138

Tài xế O-H
em cũng đang có dự định như cụ thớt. giờ mới là sinh viên.mà đang chưa xác định được hướng đi cho mình! các cụ có thể tư vấn giúp cháu cỡ vốn tầm bao nhiêu là tối thiểu ạ. cháu dự kiến có mặt bằng 2000m2 rồi.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em cũng đang có dự định như cụ thớt. giờ mới là sinh viên.mà đang chưa xác định được hướng đi cho mình! các cụ có thể tư vấn giúp cháu cỡ vốn tầm bao nhiêu là tối thiểu ạ. cháu dự kiến có mặt bằng 2000m2 rồi.
Không tính chi phí học nghề, chắc chỉ cần 100 triệu VND là thừa sức khởi nghiệp rồi. Thậm chí, có thể là ít hơn nữa

nguoidangthuong

Tài xế O-H
Gốc rễ tốt! Là sinh viên được trang bị vốn kiến thức đầy đủ, biết định hướng được cho tương lai, sống có mục đích phát triển và bạn sẽ thành công. Nhưng trước hết bạn phải là một người thợ giỏi đã, giỏi rồi mới tính đến bước tiếp theo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên