AB 2012 lại bị chết máy?

cuong67
Bình luận: 8Lượt xem: 1,407

cuong67

Tài xế O-H
Đây là bài cách đây đã lâu mình có Post lên và đã reset thành công chạy trơn tru cho tới nay mới bị lại giờ không biết định dạng lại con ECM cho cảm biến ECT vì dây nó không đúng màu như tài liệu lúc trước mình download nó màu G/R & P/W nên mình không dám làm sợ die con ECM, xe mình là Phụ nữ đi nên mình rất sợ bị chết máy dọc đường giữa đêm khuya mong Bác Mr.Sen giúp đỡ cho mình về tài liệu em này được không, với lại cho mình hỏi xe AB của mình dân gian thường gọi là xe AB đời đầu bò 2 đèn công tơ mét chạy bằng dây,lại không có cảm biến MAT chỉ có TP,O2,ECT, VS,ECK, rất mong Bác sẽ cứu giúp vì tinh thần ham học hỏi! Again for thanks you so much! Vậy các Bác vui lòng cho mình biết tài liệu về em này là AB2011 hay 2012 mà trên xe nó ghi sx 2012!?
còn đây là Link mà mình đã Post mong Bác tham khảo nhé!

http://www.oto-hui.com/threads/xe-ab-2012-bi-chet-may.81014/
xin Các Bác ai biết xin chỉ giúp với, rất cám ơn tất cả anh em trên Diễn đàn Oto Hui.com!
nếu ai có tài liệu về em này xin share cho mình ? Mail:cuongpham_vn@yahoo.com.vn

mcv30

Tài xế O-H
đây là đời 2011. nếu như quét không ra lỗi thì loại bỏ những cái gây ra lỗi , tập trung cái không gây ra lỗi như bơm xăng chẳng hạn , mà xe có chế thêm gì không ? mà đấu dây đỏ ở giắc chuẩn đoán vậy ?

cuong67

Tài xế O-H
đây là đời 2011. nếu như quét không ra lỗi thì loại bỏ những cái gây ra lỗi , tập trung cái không gây ra lỗi như bơm xăng chẳng hạn , mà xe có chế thêm gì không ? mà đấu dây đỏ ở giắc chuẩn đoán vậy ?
sao trên nắp chỗ mở để đổ xăng nó ghi sx năm 2012 mà Bác mcv à,mình có tài liệu AB 2011 mà màu dây không đúng, xe cho phụ nữ đi mà có chế gì đâu? zin nguyên bản chỉ có điều nó cứ hỏng phần chạy thỉnh thoảng nó cứ chết máy hoài tìm hoài không ra nguyên nhân, nhưng khi nó chết máy kiểm tra phun xăng có ,tia lửa hơi bị đỏ mới đau chứ rồi reset lại máy nổ được nhưng rồi thỉnh thoảng lại chết máy, sáng nay đi ra một đoạn đưởng ngắn là lại chết máy lần thứ 3 nữa rồi? không hiểu lý do luôn!
Cám ơn Bác đã chia sẻ! còn dây màu đỏ đó là mình đang Check mã MIL coi có dữ liệu DTC không & sau đó setup lại đáy Bác! Thank All!

cuong67

Tài xế O-H
Bác lên kiểm tra kỹ lai không nhẽ cứ chết máy là do acm gây ra ạ !:D
Là con ECM hả Bác? con đó giá có đắt không vậy? nó có sửa được không hỡi Bác cuncontiti? Bác có tài liệu về em này không nó là 2 đèn là đời 2012 đáy!nếu có Bác share cho mình với? mail minh là cuongpham_vn@yahoo.com.vn rất mong Bác chỉ giúp ! Thanks you so much!

cuong67

Tài xế O-H
đời 2011 có nghĩa xs từ 2011 trở đi . cuối 2012 thì thôi .
mà 2011 và 2012 như nhau , chỉ khác bên ngoài như cái đèn , nếu đèn chỗ đèn tec là trắng là 2011 còn 2012 màu đen .
tài liệu mình cũng có nhưng đang hỏng cái ổ di đọng . bác sang đây tải về dùng : http://www.oto-hui.com/threads/tai-lieu-airblade-2011.56939/
Cám ơn bác nhìu nhưng mình đã có tài liệu AB 2012 của bên Biker đưa cho rồi đúng màu dây nhưng hôm nay nó lại bị mất ga ranti hoài bực mình tháo đầu qui lát ra luôn xong hỡi ơi bị rỗ xúp páp lửa pó tay xe mới chạy được 38000km thôi ! Thử xăng thì xúp páp lửa bị rỉ xăng đành lòng chờ sáng mai thay cây xúp páp lửa thử xem sao?! Xe AB made in Việt Nam! Là đây?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên