Điều hòa không hoạt động

C
Bình luận: 25Lượt xem: 6,854

canhthuong

Tài xế O-H
cac bac cho hoi xe khong hoat dong so do con xe nay nhu the nay

cho e vòng tròn e đã độ đầy đủ rồi điện áp đầy đủ. con xe này dùng công tắc điều khiển điện áp đầy đủ các bác cho e hỏi xe này nó dùng điện áp ở con cảm biến nhiệt độ dàn lạnh để khiến ecu có phải không chứ khi e đó con này điện áp khi bật điều hòa ở sau rơle mạch khiển thì có điện đường chúng tớ đang thiếu mặt tụ họp cho đến cảm biến nhiệt độ dàn lạnh. và e muốn đó còn cảm biết nhiệt độ dàn lạnh này thì như thế nào ah. các bác cao thủ có thể giúp e cái nà.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác nói mà thực sự không hiểu bác muốn nói cái gì nữa. Bác nên xem lại cách nói, cách viết

canhthuong

Tài xế O-H
Bác nói mà thực sự không hiểu bác muốn nói cái gì nữa. Bác nên xem lại cách nói, cách viết
xe của e điều hòa không hoạt động. trên sổ đỏ cho e vòng tròn là e đó các chân rồi nó có điện đầy đủ. điều e muốn hỏi là con cảm biến nhiệt độ trong xe nó hoạt động như thế nào và cách đó có cảm biến này hoạt hay không ah.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
xe của e điều hòa không hoạt động. trên sổ đỏ cho e vòng tròn là e đó các chân rồi nó có điện đầy đủ. điều e muốn hỏi là con cảm biến nhiệt độ trong xe nó hoạt động như thế nào và cách đó có cảm biến này hoạt hay không ah.
Đó bản chất là 1 nhiệt điện trở hệ số âm. Nói chung, nó giống như cảm biến nhiệt độ nước

canhthuong

Tài xế O-H

canhthuong

Tài xế O-H
View attachment 34574
View attachment 34576
cho e vòng tròn e đã độ đầy đủ rồi điện áp đầy đủ. con xe này dùng công tắc điều khiển điện áp đầy đủ các bác cho e hỏi xe này nó dùng điện áp ở con cảm biến nhiệt độ dàn lạnh để khiến ecu có phải không chứ khi e đó con này điện áp khi bật điều hòa ở sau rơle mạch khiển thì có điện đường chúng tớ đang thiếu mặt tụ họp cho đến cảm biến nhiệt độ dàn lạnh. và e muốn đó còn cảm biết nhiệt độ dàn lạnh này thì như thế nào ah. các bác cao thủ có thể giúp e cái nà.

View attachment 34571

View attachment 34572

View attachment 34573

View attachment 34575

e xin chỉnh sửa là.chỗ nào e vòng tròn là e đó rồi điện áp ok. vậy xe này có khi nào nó chết cảm biến nhiệt độ giàn lạnh không các bác. hay nó không nhận được tín hiệu để điều khiển hộp ecu,

canhthuong

Tài xế O-H
thì con cam bien nhiet do dan lanh có 2 chân nhưng đang quá khuyếch đại A/C nữa đó( qua khuyếch đại hay còn gọi là con chuột )thì nó có 2 chân âm và 1 chăn điện dương. còn e đó bên trong 2 dây của con cảm biến nhiệt độ dàn lạnh 2 chân đó thì không có điện.

nguyenbinh10

Tài xế O-H
thì con cam bien nhiet do dan lanh có 2 chân nhưng đang quá khuyếch đại A/C nữa đó( qua khuyếch đại hay còn gọi là con chuột )thì nó có 2 chân âm và 1 chăn điện dương. còn e đó bên trong 2 dây của con cảm biến nhiệt độ dàn lạnh 2 chân đó thì không có điện.
Cảm biến ít hỏng, thường hỏng bộ khuyếch đại trước cb. Ba dây vào bộ kđ có một âm, một dương, dây còn lại khi bật ac mới có điện( âm hay dương e ko nhớ rõ nữa) bác đấu tắt cảm biến chưa

HoangXuanTuan

Tài xế O-H
View attachment 34574
View attachment 34576

View attachment 34571

View attachment 34572

View attachment 34573

View attachment 34575
Thua cụ này rồi, chắc là muốn hỏi cách đặt con cảm biến lạnh như thế nào đây mà, Con cảm biến lạnh đặt trước rơ le ly hợp từ đó rồi đến cảm biến áp suất ga nếu có

yellowkid

Tài xế O-H
e xin lỗi vì e ngu về mảng đọc sơ đồ đọc mạch điện...e nghỉ xe mà bị lock ko nhập(xe đang hoạt động mà bị hỏng ấy)...thì chỉ có nguồn điện..đứt cầu chì hoặc hỏng relay...hoặc là hết gas hoặc thíu gas thôi..
chứ hỏng cái công tắc A/C hay cái công tắc số quạt hoặc cái CB ngắt lạnh là rất hiếm....

canhthuong

Tài xế O-H
Cảm biến ít hỏng, thường hỏng bộ khuyếch đại trước cb. Ba dây vào bộ kđ có một âm, một dương, dây còn lại kh.i bật ac mới có điện( âm hay dương e ko nhớ rõ nữa) bác đấu tắt cảm biến chưa
e đó rồi nó chỉ có 1 đường ,còn 2 dây âm nữa thì khi mình bất cộng tác mới có nà.

NgheAn.

Tài xế O-H
Con cảm biến giàn lạnh nó2 chân rồi cắm vào giắc 3 chân đấy mấy cụ. Cụ cứ câu tắt 3 dây đó có 2 dây nào câu tắt đc mà hoặc ng ta cắt ra chế rơle ngăt cơ vào. Nhưng theo e thấy những xe dùng hộp này bác nên xem lại có tín hiệu khiển Ac xuống hộp k. Rồi tín hiểu van áp suất van ngắt lạnh

nguyenbadoanh

Tài xế O-H
View attachment 34574
View attachment 34576

View attachment 34571

View attachment 34572

View attachment 34573

View attachment 34575
bác viết nv thì ls mà em dịch đc ạ
chỉ có bác hiểu đc thôi ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên