Điều hòa xe Toyota Camry đời 2010 không ngắt và đóng tuyết trền đường hồi

minhnhat80
Bình luận: 61Lượt xem: 8,746

minhnhat80

Tài xế O-H
Sau khi fân tích ý kiến của cac bác em có ý kiến thế này có j các bác cứ chém thêm cho em
Van kém nên dàn lạnh đóng băng khi chưa đủ lạnh và cb vẫn chưa nhận dc độ lạnh để ngắt lốc

NH_QuanLong

Tài xế O-H
Việc xử lý này cần làm lại các công việc việc từ đầu:
- tháo táp lô vệ sịnh dàn lạnh, dàn nóng, kiểm tra van tiết lưu luôn nếu hỏng => thay.
- thay phin lọc ga
- Nạp lại ga lạnh, dầu lạnh đúng kỹ thuật

Dung1993

Tài xế O-H
các cụ e xin có ý kiến như sau,nếu có sự nhầm lẫn mong các bác thông cảm
theo như bác tài phân tích thì nhiệt độ ở cửa gió là 2độ và bên ngoài đóng tuyết vậy suy ra trong giàn cũng bị đóng tuyết mà nguyên nhân của đóng tuyết là do rơle,

hanhthuy1990

Tài xế O-H
các cụ e xin có ý kiến như sau,nếu có sự nhầm lẫn mong các bác thông cảm
theo như bác tài phân tích thì nhiệt độ ở cửa gió là 2độ và bên ngoài đóng tuyết vậy suy ra trong giàn cũng bị đóng tuyết mà nguyên nhân của đóng tuyết là do rơle,
Bác cứ chém tàm bậy. bác cho biết role gì và vì sao bị role?

Dung1993

Tài xế O-H
ai gọi là chém đấy là theo ý hiểu của e thôi,bloc giàn mà ngon thì làm lạnh tốt rơ le ngắt lạnh bị hỏng không ngắt lạnh được thì hiện tượng đóng tuyết là bình thường,

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
ai gọi là chém đấy là theo ý hiểu của e thôi,bloc giàn mà ngon thì làm lạnh tốt rơ le ngắt lạnh bị hỏng không ngắt lạnh được thì hiện tượng đóng tuyết là bình thường,
Vấn đề là từ lúc bật thì bao lâu bị đóng tuyết trên ống cơ. Nhiều xe bật một tý là đóng băng ngay, thời gian ấy chắc chắn không kịp đóng trong giàn, nước thải vẫn chảy ầm ầm

minhnhat80

Tài xế O-H
Báo cáo các bác em đã thịt xong em no rồi.
Em tháo kt và thấy con cb ngắt lạnh nó bị rơi khỏi dàn.em lắp lại nạp ga thấy ok em lấy xiền và bai nó luôn

henry3

Tài xế O-H
Đóng tuyết giàn lạnh thì có thể là do ống hồi về bị nghẽn
Cũng có thể do bị đóng băng giàn lạnh. Kiểm tra con thermostar,nếu là loại cảm biến thì đó điện trở của nó ở điều kiện bình thường,ngâm vào nước nóng,ngâm nước lạnh xem điện trở của nó thay đổi thế nào? Nếu là loại cam xoay thông thường thì chỉnh cho nó ngắt sớm xem sao? Kiểm tra xem đầu cảm biến lắp có đúng ko?

hothot

Tài xế O-H
cắm máy vào chạy data xem thế nào bác , xem em cảm biến ngắt lạnh thế nào . nếu em nó vẫn báo nhiệt xuống - 0,7 ~ - 1,3 độ mà chưa ngắt thì thay cảm biến khác , em làm nhưng ít khi gặp chết cảm biến , xe này nhập hay việt thế bác, xe còn lọc gió điều hòa chứ bác
rút cảm biến thử trước bác ơi

lgoptimus

Tài xế O-H
Em thấy cái trường hợp lốc ngắt mà vẫn đóng đá giàn lạnh thì chắc do cái giàn lạnh nó ko tương ứng vs hệ thống đh của xe rồi
Lúc trước em có làm con mazda 6 bị thủng giàn lạnh .thay cái dàn lởm vào thì bị đóng đá . Hàn cái cũ lắp vào thì lại ok.sau phải gọi đồ chuẩn của hãng
Còn giàn vẫn zin của nó thì bác xem cảm biến trong giàn lạnh xem

Huylamauto

Tài xế O-H
Báo cáo các bác em đã thịt xong em no rồi.
Em tháo kt và thấy con cb ngắt lạnh nó bị rơi khỏi dàn.em lắp lại nạp ga thấy ok em lấy xiền và bai nó luôn
Bác chủ cho mình hỏi nó bị rơi ra .Vậy sao hôm bửa bác nói độc data nó vẫn bình thường được . Hay là có uẩn khúc chổ nào mà bác làm xong bác k muốn chia sẻ cho a e rút kinh nghiệm ah. Vấn đề nó nằm ở đâu ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên