Xe land 2007 bị hỏng lạnh

bichbinhthuan
Bình luận: 16Lượt xem: 957

manhquang0902

Tài xế O-H
6 lạng gas e nghĩ nếu có thì cũng thiếu ko nhiều đâu cái áp như vậy cái tủ đấy cũng có lạnh rồi chỉ là lạnh sâu hay chưa thôi, bác cho máy lạnh chạy rồi sờ thử vào cái ống vào van tiết lưu xem có ấm ko, nếu ko là gas ko đi qua van (nghẹt ở đâu đó rồi) chúc bác bốc đúng thuốc cho e nó.

yellowkid

Tài xế O-H
e xin góp chút ít kinh nghiệm..nếu bác đã xúc sạch giàn lạnh và nóng..thay lọc gas mới...thay van tiết lưu mới theo đúng xe...quạt giải nhiệt giàn nóng hoạt động tốt...lọc gió giàn lạnh vẫn oker.....mà xe vẫn ko lanh..=> theo e bác kiểm tra lại các cửa gió có đóng kín ko....có bị lòn gió giữa giàn sưởi với giàn lạnh ko...hay là cai CB ngắt lạnh có ngắt sớm quá ko...

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Nạp ít gaz quá, bác ạ. Con này 3 giàn, phải tầm 1kg
cụ ơi tiện thể em xin hỏi con này với ạ. em đã làm vài xe này và nạp khoảng 0,95kg ga lạnh ok. nhưng vấn đề áp suất hơi khó hiểu cụ ạ. đang bình thường khoảng 250/ 35PSI thì áp cao lâu lâu tăng lên 350 PSI làm em giật mình nhưng vẫn không ngắt A/C mà quạt giàn nóng quay. em để ý thì lúc này cái giàn sau nó đóng ngắt cụ ạ. cụ cho em hỏi như vậy là sao ạ?

manhquang0902

Tài xế O-H
cụ ơi tiện thể em xin hỏi con này với ạ. em đã làm vài xe này và nạp khoảng 0,95kg ga lạnh ok. nhưng vấn đề áp suất hơi khó hiểu cụ ạ. đang bình thường khoảng 250/ 35PSI thì áp cao lâu lâu tăng lên 350 PSI làm em giật mình nhưng vẫn không ngắt A/C mà quạt giàn nóng quay. em để ý thì lúc này cái giàn sau nó đóng ngắt cụ ạ. cụ cho em hỏi như vậy là sao ạ?
vấn đề này của bác e nghi khả năng là dư gas hoặc cũng có thể do quạt ly tâm yếu, giàn nóng dơ ko tản nhiệt dc.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
vấn đề này của bác e nghi khả năng là dư gas hoặc cũng có thể do quạt ly tâm yếu, giàn nóng dơ ko tản nhiệt dc.
ga thì không dư đâu bác ạ. em xem thông số rồi mới nạp đủ nhé. còn áp cao áp cao là vì xe này đo trước giàn nóng. nhưng việc đột ngột tăng lên 350 thì em chịu. bác nào đã làm xe này chắc chắn sẽ gặp như vậy vì em làm mấy xe đều như vậy. hệ thống lạnh buốt nhưng có điều áp như vậy.

manhquang0902

Tài xế O-H
ga thì không dư đâu bác ạ. em xem thông số rồi mới nạp đủ nhé. còn áp cao áp cao là vì xe này đo trước giàn nóng. nhưng việc đột ngột tăng lên 350 thì em chịu. bác nào đã làm xe này chắc chắn sẽ gặp như vậy vì em làm mấy xe đều như vậy. hệ thống lạnh buốt nhưng có điều áp như vậy.
ko riêng gì xe này mới bi mà nhiều xe có thể bị, bác xem thông số nhưng cái thông số này là khi hệ thống còn mới, xe của bác đã qua 8 năm sử dụng ko thể mang cái thông số ấy đặt vào dc, có những xe chấp nhận phải nạp thiếu gas vì xe ko chịu thay những bộ phận ko đạt tiêu chuẩn, dư dầu bôi trơn cũng là nguyên nhân dẫn tới tình trạng này nhưng theo e thì e nghiêng nhiều về khả năng dư gas.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên