Nguyên nhân dẫn đến tiếng kêu két két trên xe Mercedes-benz E200 đời 2009

audi@@
Bình luận: 17Lượt xem: 6,707

audi@@

Tài xế O-H
chào các bác ! em xin chi sẻ một kinh nghiệm mà có thể là đáng nhớ nhất mà em từng làm, và rất rất có thể tới đây anh em trên diễn dàn sẽ gặp lại trường hợp tương tự, và có cách giải quyết nhanh và chuyên nghiệp nhất,
em nhận một con mer e200 2009 vô tình trạng như sau : nổ máy kêu két két như tiếng dây cuaroa, em tưới nước vô nó im re thế là phán ngay dây cuaroa, mua dây về gắn máy nổ êm khi mở máy lạnh hay đánh lái cũng không kêu nữa, thế là em giao xe , khách đi đúng 2 bữa quanh lại xe lại kêu như tiếng trước. nhưng lạ cái là em tưới nước vô nó lại êm, em lại nghi dây dỏm nhưng sài hàng tốt của mỹ đàng hoàng ko tới nỗi kém thế, em để xe kt thì báo thay bi tỳ (rơ nhẹ) cụm tăng đưa( rơ nhẹ lấy đầu bông tỳ thì hết kêu) em sợ lâu ngày nó yếu, và cho thay cả bơm bước vì nó đã rơ đầu, thay vô thì ok luôn, xe đi 1 tháng rồi quay lại phàn nàn lại kêu.các bác thử suy nghĩ xem cuối cùng nó bị gì mà có cái lại đổ nước vô thì hết, /(em đã bỏ tiền mua 3 loại dây cuaroa để thử ) thiệt hại nặng nề nhé!

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Hôm trước thấy mấy đại ca thay cái bánh này. Trượt nó mới kêu nên xem cái bánh nào sáng bóng thịt nó.
Chạy cho kêu luôn cái nào nóng nhất chém luôn.

Ferrari599

Tài xế O-H
chào các bác ! em xin chi sẻ một kinh nghiệm mà có thể là đáng nhớ nhất mà em từng làm, và rất rất có thể tới đây anh em trên diễn dàn sẽ gặp lại trường hợp tương tự, và có cách giải quyết nhanh và chuyên nghiệp nhất,
em nhận một con mer e200 2009 vô tình trạng như sau : nổ máy kêu két két như tiếng dây cuaroa, em tưới nước vô nó im re thế là phán ngay dây cuaroa, mua dây về gắn máy nổ êm khi mở máy lạnh hay đánh lái cũng không kêu nữa, thế là em giao xe , khách đi đúng 2 bữa quanh lại xe lại kêu như tiếng trước. nhưng lạ cái là em tưới nước vô nó lại êm, em lại nghi dây dỏm nhưng sài hàng tốt của mỹ đàng hoàng ko tới nỗi kém thế, em để xe kt thì báo thay bi tỳ (rơ nhẹ) cụm tăng đưa( rơ nhẹ lấy đầu bông tỳ thì hết kêu) em sợ lâu ngày nó yếu, và cho thay cả bơm bước vì nó đã rơ đầu, thay vô thì ok luôn, xe đi 1 tháng rồi quay lại phàn nàn lại kêu.các bác thử suy nghĩ xem cuối cùng nó bị gì mà có cái lại đổ nước vô thì hết, /(em đã bỏ tiền mua 3 loại dây cuaroa để thử ) thiệt hại nặng nề nhé!View attachment 34592
E đoán mò phát. Có khi nào là nguyên nhân do máy phát k bác

hungem

Tài xế O-H
- Mình nghĩ 90 phần trăm là bi máy phát,trường hợp của bạn giống như mình làm con captiva máy dầu đời 2009

yodu

Tài xế O-H
em nhận một con mer e200 2009 vô tình trạng như sau : nổ máy kêu két két như tiếng dây cuaroa, em tưới nước vô nó im re thế là phán ngay dây cuaroa, mua dây về gắn máy nổ êm khi mở máy lạnh hay đánh lái cũng không kêu nữa, thế là em giao xe , khách đi đúng 2 bữa quanh lại xe lại kêu như tiếng trước. nhưng lạ cái là em tưới nước vô nó lại êm, em lại nghi dây dỏm nhưng sài hàng tốt của mỹ đàng hoàng ko tới nỗi kém thế, em để xe kt thì báo thay bi tỳ (rơ nhẹ) cụm tăng đưa( rơ nhẹ lấy đầu bông tỳ thì hết kêu) em sợ lâu ngày nó yếu, và cho thay cả bơm bước vì nó đã rơ đầu, thay vô thì ok luôn, xe đi 1 tháng rồi quay lại phàn nàn lại kêu.các bác thử suy nghĩ xem cuối cùng nó bị gì mà có cái lại đổ nước vô thì hết, /(em đã bỏ tiền mua 3 loại dây cuaroa để thử ) thiệt hại nặng nề nhé!View attachment 34592
E nghĩ cái này có liên quan đến cái puly, không biết cái puly nào bị, bề mặt không còn đủ để bám tốt!

antrungan

Tài xế O-H
thay buli máy phát bác ơi, trong buli lò xo đẩy bị yếu lên khi quay hơi trượt phát tiếng kêu kít kít , tháo ra vệ sinh ko được đâu vì khi mình ráp lại hay bị bó 2 chiều , thay đi là ok

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Bác chủ thớt đâu rồi. Bao nhiêu ng đoán già đoán non rồi. Cụ ra mặt giải thích cho ae rỏ đc rồi đấy

audi@@

Tài xế O-H
Bác chủ thớt đâu rồi. Bao nhiêu ng đoán già đoán non rồi. Cụ ra mặt giải thích cho ae rỏ đc rồi đấy
xin lỗi anh em mấy hôm nay bận quá em chưa online được. em cũng nghĩ là tăng đưa bơm nước máy phát, dây curoa rồi bi tỳ cuaroa. nhưng cuối cùng lại bị cái puly cốt máy. nhưng nó ko giống cái của audi a6 em từng làm, cái này nhìn mới nguyên, không nứt cũng ko bị dính nhớt, vậy mà cái khớp cao su nó bị chạy đâm ra kêu két két. mà tiếng kêu cực khó chịu. gửi anh em một số hình ảnh

tien.gara.hue

Tài xế O-H
xin lỗi anh em mấy hôm nay bận quá em chưa online được. em cũng nghĩ là tăng đưa bơm nước máy phát, dây curoa rồi bi tỳ cuaroa. nhưng cuối cùng lại bị cái puly cốt máy. nhưng nó ko giống cái của audi a6 em từng làm, cái này nhìn mới nguyên, không nứt cũng ko bị dính nhớt, vậy mà cái khớp cao su nó bị chạy đâm ra kêu két két. mà tiếng kêu cực khó chịu. gửi anh em một số hình ảnh

View attachment 34663

View attachment 34664
Hoá ra là thế. Thế là chả cụ nào đoán đc cả. Hjjj. Cái bệnh này thì e gặp ở santafe nhiều chứ chưa gặp ở các xe khác bjo. Thank cụ đả chia sẽ kinh nghiệm cho a e nha

hanhthuy1990

Tài xế O-H

View attachment 34663

View attachment 34664
cái hình nhìn có khác nhau gì đâu bác? nó thể hiện ở chổ nào vậy bác?

audi@@

Tài xế O-H
Hoá ra là thế. Thế là chả cụ nào đoán đc cả. Hjjj. Cái bệnh này thì e gặp ở santafe nhiều chứ chưa gặp ở các xe khác bjo. Thank cụ đả chia sẽ kinh nghiệm cho a e nha
đau một cái là puly còn mới nguyên, nhìn bên ngoài mà thấy em chít liên luôn, zậy mới đoán sai hết.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên