corola atit 2003 đề giai khó nổ

ngocthanh27
Bình luận: 14Lượt xem: 1,663

ngocthanh27

Tài xế O-H
Nay em làm con xe corola atit 2003 bi bệnh đề dài mới nổ rất khó nổ trước khi bị em nó có bị sôi nước nóng máy một lần nhưng e kiểm tra ko thấy bị thổi rong mặt máy ko hao nước nhiệt độ báo chỉ mot phần ba . em đã tiến hành thay bu gi lọc xăng lọc gió và do áp xăng vẫn được 3.7 kg nhưng vẫn ko được em chỉnh van isc soay đi cho nhiều gió vào thì nguội máy khó nổ nóng máy rễ nổ em lại soay van cho ít gió thì nguoi máy dễ nổ nóng máy khó nổ cu nào đã từng gặp bệnh lan y này tu vấn em phát

viettrung1

Tài xế O-H
Nay em làm con xe corola atit 2003 bi bệnh đề dài mới nổ rất khó nổ trước khi bị em nó có bị sôi nước nóng máy một lần nhưng e kiểm tra ko thấy bị thổi rong mặt máy ko hao nước nhiệt độ báo chỉ mot phần ba . em đã tiến hành thay bu gi lọc xăng lọc gió và do áp xăng vẫn được 3.7 kg nhưng vẫn ko được em chỉnh van isc soay đi cho nhiều gió vào thì nguội máy khó nổ nóng máy rễ nổ em lại soay van cho ít gió thì nguoi máy dễ nổ nóng máy khó nổ cu nào đã từng gặp bệnh lan y này tu vấn em phát
đây là ý kiến của em có gì sai các cụ sửa hộ em với nhé ,cụ kiểm tra bốn con kim phun khả năng kim của cụ có vài con bị kém do lọc xăng bị hỏng đưa cả cặn lên làm cho đầu kim fun bị rỗ đóng không kín, vậy khi cụ tắt máy thời gian ngắn đề lại là nổ ngay nhưng lâu hơn 30 phút trở lên thì cụ phải đề dài hoặc 2 phát mới nổ là do khi tắt máy áp suất nhiên liệu trong đường ống vẫn còn xấp xỉ 3kg nên nó ép nhiên liệu qua vòi phun vào buồng đốt nhiên liệu đậm đặc thì đề dài khó nổ là điều tất nhiên thường thì phải đề lần thứ 2 mới nổ,theo em cụ mượn hẳn cả dàn kim của xe khác vào thử xem là biết liền nếu không cụ kiểm tra kim bằng cách thủ công cũng được mà,chúc cụ chữa mau lành bệnh cho em nó

ngocthanh27

Tài xế O-H
Em kiểm tra thì kim hoi dái một tý cu a nhưng điều em khó hiểu là lúc rễ nổ lúc khó nổ mà kim thì chưa mượn để thử dcdc lên em chưa nghi ngờ kim lắm

viettrung1

Tài xế O-H
Em kiểm tra thì kim hoi dái một tý cu a nhưng điều em khó hiểu là lúc rễ nổ lúc khó nổ mà kim thì chưa mượn để thử dcdc lên em chưa nghi ngờ kim lắm
cụ thử bằng cách nào kim fun đái bao nhiêu cái hả cụ ?nếu nó đái mà nhìn hồi lâu mới thấy hơi ướt thì cũng khó nổ rồi,cụ nên mượn thử kim đi chứ khoan chỉnh nhiều làm hỏng hết ốc vít nếu phải thay kim thì cũng rẻ thôi,làm đến đâu nhớ thông báo cho ae biết với nhé.

sonhp

Tài xế O-H
màu của bugi có đep không cụ,theo nhu cụ tả thì tỉ lệ hoà khí chưa chuẩn theo nhiệt độ động cơ,cụ xem lại con cảm biến nhiệt độ nước bên phun xăng thông số có chuẩn không

ngocthanh27

Tài xế O-H
Bugi thì hoi đen cu a em đang nghi con này bị thổi roong nhẹ mai em tiến hành thay roong mặt máy có gì em báo cáo các cụ sau. Vì roong nhà có sẵn chứ em cũng nghĩ là kim vì để nâu một tý 1p thì nhỏ giọt nhưng chua có kim để thử.

viettrung1

Tài xế O-H
không phải thử nữa đâu mạnh dạn thay kim đi chỉ cần hơi ướt là vứt rồi đằng này cụ lại nhỏ giọt thì còn gì nữa.

vunguyen_THM

Tài xế O-H
khi nóng rất khó nổ . còn bt nỏ cái ăn ngay bác cứ xem tháo buzy khi khó nổ có hơi nước rất ít ah . nếu thế bác cứ rà mặt máy với lốc kỹ thay roăng đi là ok. e đã gặp 1 em rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên