Hiện tượng máy nổ bị giật khi chêm ga.

T
Bình luận: 12Lượt xem: 2,010

Ferrari599

Tài xế O-H
thế bác là chủ xe ah. con này không cần bugi chính hảng vẩn ok bác ah. chỉ cần bugi có trở là được. xe bác đả làm nhửng gì rồi ah. khi chêm ga mà giật thì có khả năng là 1 trong hai bô bin sắp quy tiên rồi bác ah

trungtuyen

Tài xế O-H
nhiều nguyên nhân lắm bác ơi .bơm yếu, mô bin ngất ngây. kim phun kẹt.,lọc xăng tắc. dây cao áp ..bác cứ kiểm tra hết đi nhé. okê.

susu15

Tài xế O-H
bác chủ chịu khó chạy vào hảng đi..ở đó ng ta có sẵn đồ thử(bobin, buri...) ng ta kiểm tra xong rồi báo lại bác, bác thấy giá cả họp lý thì thay, k thì ra ngoài thay. vào hang kiểm nhanh hơn bác ah..mà tiền công kiểm tra củng k cao đâu..vài ba trăm ngàn thui..

Tienhuynh

Tài xế O-H
thế bác là chủ xe ah. con này không cần bugi chính hảng vẩn ok bác ah. chỉ cần bugi có trở là được. xe bác đả làm nhửng gì rồi ah. khi chêm ga mà giật thì có khả năng là 1 trong hai bô bin sắp quy tiên rồi bác ah
Mình đã thay lọc xăng, đo áp suất máy
thế bác là chủ xe ah. con này không cần bugi chính hảng vẩn ok bác ah. chỉ cần bugi có trở là được. xe bác đả làm nhửng gì rồi ah. khi chêm ga mà giật thì có khả năng là 1 trong hai bô bin sắp quy tiên rồi bác ah.
Mình đã thay 2 bobin, bugi, lọc xăng, kiểm tra áp xuất đủ. Máy nổ đều nhưng kg vù ga được.

Tienhuynh

Tài xế O-H
bác chủ chịu khó chạy vào hảng đi..ở đó ng ta có sẵn đồ thử(bobin, buri...) ng ta kiểm tra xong rồi báo lại bác, bác thấy giá cả họp lý thì thay, k thì ra ngoài thay. vào hang kiểm nhanh hơn bác ah..mà tiền công kiểm tra củng k cao đâu..vài ba trăm ngàn thui..
Xe kg vù ga nên kg đi được.

tuandat1987

Tài xế O-H
Máy rung như sắp chết hay rung bình thường.nếu rung kiểu lịm dần thì phần nhiều do lọc xăng kém, bơm xăng kém, tắc lọc khí.rung bình thường thì do bô bin hoặc bugi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên