Xin cả nhà giúp đỡ em..xe Getz AT

L
Bình luận: 23Lượt xem: 2,502

lemanh08

Tài xế O-H
Xe có bệnh là khi đạp ga đi ở tốc độ 60-70km thì xe nó giật kiểu bị trượt,lên quá tốc độ trên xe chạy lại êm ngôn.ở tốc độ nhỏ hơn 60km/h xe chạy bình thường. các bác chém giúp em với........
...........Cháu Vẽ Ông mặt trời-ông mặt trời như thằng dở hơi...........bicycle oh

vunguyen_THM

Tài xế O-H
Xe có bệnh là khi đạp ga đi ở tốc độ 60-70km thì xe nó giật kiểu bị trượt,lên quá tốc độ trên xe chạy lại êm ngôn.ở tốc độ nhỏ hơn 60km/h xe chạy bình thường. các bác chém giúp em với........
...........Cháu Vẽ Ông mặt trời-ông mặt trời như thằng dở hơi...........bicycle oh
Bác cho hỏi cái này thì bác đã làm những gì rồi . bác kt điện chưa

lemanh08

Tài xế O-H
đã tháo bugi ra kiểm tra và vệ sinh,ngoài ra mình còn thay cho nó con cảm biến xung trục cơ,vì sợ lần trước con xe này có làm bị lỗi cảm biến này nhưng tháo ra lắp lại lại không bị thấy báo lỗi gì nữa.
.............Tin tôi đi ,hàng này bền cho đến lúc hỏng.............

lemanh08

Tài xế O-H
hnay khách vào muộn mà cứ muốn lấy xe về tối đi chơi nên mình hẹn ngày mai quay lại.còn mình chưa có thử bobin,ngày mai mình sẽ kiểm tra lại.

trungtuyen

Tài xế O-H
theo em con này của bác vẫn còn nhiều thứ phải sờ lắm ,những cái đơn giản ko để ý nó la ko được đâu. đừng đi tìm cái cao siêu bác à. chúc bác thành công.

hieu1987

Tài xế O-H

Nguyên nhân có thể do hộp số tự động, thử kiểm tra: stall test, đo áp suất dầu .v.v. xem nó có đạt yêu cầu không. Làm các công việc kiểm tra hộp số 1 cách cơ bản: chất lượng dầu, nhiệt độ dầu khi chạy máy v.v..

tuandat1987

Tài xế O-H
Nếu hiện tượng lặp lại thường xuyên ở tố độ đó thì trượt đó là do đầu ra động cơ và đầu vào hộp số không cùng tốc độ.trượt biến mô thủy lực thôi.ko đáng ngại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên