các bác giúp e.xe pay 45 chỗ.cứ đi 1 đoạn là không đi được

T
Bình luận: 6Lượt xem: 1,011

tuancoi1501

Tài xế O-H
các bác giups em với.e đang gặp 1 ca bệnh. xe aero bus ( xe pay ) đời 2004
xe này cứ đi khoảng 30km là lại không đi được.lại phải dừng lại tắt máy.cắt mass . rồi đề lại mới đi tiếp đoạn nữa.nếu tắt hết điện đèn đi thì đi thêm được đoạn dài hơn.như kiểu bị hạn chế tốc độ hay hạn chế cái j đấy.bác nào biết chỉ em ca bệnh này với

hocnghe

Tài xế O-H
Sửa xe điện phải dựa vào thông số các cảm biến đầu vào.
Theo tôi bạn lên kiểm tra vài phần sau.
Khi không chạy được là ga ko đi hay tự chết máy, hay yếu dần rồi chết.
Kiểm tra áp xuất nhiên liệu xem khi ko đi đc áp bao nhiêu, nếu áp quá thấp khả năng lớn bơm cấp ko quay.
Hoặc lọc dầu quá tắc.
Hạn chế tốc độ thường cao 80kmh trở lên.

tuancoi1501

Tài xế O-H
Sửa xe điện phải dựa vào thông số các cảm biến đầu vào.
Theo tôi bạn lên kiểm tra vài phần sau.
Khi không chạy được là ga ko đi hay tự chết máy, hay yếu dần rồi chết.
Kiểm tra áp xuất nhiên liệu xem khi ko đi đc áp bao nhiêu, nếu áp quá thấp khả năng lớn bơm cấp ko quay.
Hoặc lọc dầu quá tắc.
Hạn chế tốc độ thường cao 80kmh trở lên.
bác ơi.cứ đi được mấy chịc cây là lại bị yếu dần chết máy.e thay lọc thay bơm dầu mới rồi vẫn bị hiện tượng đó bác ah

tien.gara.hue

Tài xế O-H
QUOTE="tuancoi1501, post: 399892, member: 191011"]các bác giups em với.e đang gặp 1 ca bệnh. xe aero bus ( xe pay ) đời 2004
xe này cứ đi khoảng 30km là lại không đi được.lại phải dừng lại tắt máy.cắt mass . rồi đề lại mới đi tiếp đoạn nữa.nếu tắt hết điện đèn đi thì đi thêm được đoạn dài hơn.như kiểu bị hạn chế tốc độ hay hạn chế cái j đấy.bác nào biết chỉ em ca bệnh này với[/QUOTE]

Đi đc 30 km là nó tự chết máy hay sao thế cụ. Cụ nói rỏ hiện tượng của nó cho e rỏ đc ko ạ

tuancoi1501

Tài xế O-H
QUOTE="tuancoi1501, post: 399892, member: 191011"]các bác giups em với.e đang gặp 1 ca bệnh. xe aero bus ( xe pay ) đời 2004
xe này cứ đi khoảng 30km là lại không đi được.lại phải dừng lại tắt máy.cắt mass . rồi đề lại mới đi tiếp đoạn nữa.nếu tắt hết điện đèn đi thì đi thêm được đoạn dài hơn.như kiểu bị hạn chế tốc độ hay hạn chế cái j đấy.bác nào biết chỉ em ca bệnh này với

Đi đc 30 km là nó tự chết máy hay sao thế cụ. Cụ nói rỏ hiện tượng của nó cho e rỏ đc ko ạ[/QUOTE]
cứ đi khoảng 20 đến 30 km là xe lịm dần chết máy.tắt máy đi đề lại lại đi tiếp .nhưng lại cũng chỉ đi được như vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên