Nguyên lý hoạt động và mạch của gương điện trên xe Howo

datpham20619
Bình luận: 2Lượt xem: 1,445

dienxetaiansuong

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi về nguyên lý hoạt động và mạch của gương điện trên xe howo nói riêng và trên ô tô nói chung với ạ.em mới nên chưa biết gì cả.muốn tìm hiểu thêm.

View attachment 34467

View attachment 34468

View attachment 34469

View attachment 34470
những xe khác thì mình chưa rõ lắm,nhưng của howo a7 thì mình đã làm wa,trong bộ kính có 4 moter nhỏ,dể điều khiển bánh răng trụ kính thôi,muỗi kính có 2 cái moter,kính to,va nhỏ,trong đó chỉ có dây dẫn diện chứ không có mạch,mạch điện thì từ c,tắc tổ hợp (hộp bấm dk kính) trong ổ tổ hợp đó thì mình ko diễn giải gi,ngoài 2 bộ phận đó thì không có gì nữa,mình chỉ tóm gọn vậy thui,nếu tò mò thì bạn có thể tháo ra ngien cứu,nhưng nhớ cẩn thận,vì nếu làm chạm nhẹ thì ổ tổ hợp đó sẽ ra đi,mớ tiền đó bạn

datpham20619

Tài xế O-H
những xe khác thì mình chưa rõ lắm,nhưng của howo a7 thì mình đã làm wa,trong bộ kính có 4 moter nhỏ,dể điều khiển bánh răng trụ kính thôi,muỗi kính có 2 cái moter,kính to,va nhỏ,trong đó chỉ có dây dẫn diện chứ không có mạch,mạch điện thì từ c,tắc tổ hợp (hộp bấm dk kính) trong ổ tổ hợp đó thì mình ko diễn giải gi,ngoài 2 bộ phận đó thì không có gì nữa,mình chỉ tóm gọn vậy thui,nếu tò mò thì bạn có thể tháo ra ngien cứu,nhưng nhớ cẩn thận,vì nếu làm chạm nhẹ thì ổ tổ hợp đó sẽ ra đi,mớ tiền đó bạn
về cấu tạo thì em biết rồi.nhưng nó hoạt động thế nào thì em chưa đc rõ cụ ak.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên