Toyota Corolla 2002 báo lỗi p1349

T
Bình luận: 23Lượt xem: 4,422

Engine 16

Thợ Phụ !
cụ đăng chủ đề hay thật xe corola 2002 làm gì có VVTi mà có lỗi kia đăng chủ đề sơ sài không có tả xe bị sao hiện tượng thế nào tình trangj ra sao ai thèm đọc mà trả lời bài viết .cụ đang học nghề à

TienThanh90

Tài xế O-H
bác vệ sinh hoặc thay cái van VVT xem nhé

tranlong1989

Tài xế O-H
cụ đăng chủ đề hay thật xe corola 2002 làm gì có VVTi mà có lỗi kia đăng chủ đề sơ sài không có tả xe bị sao hiện tượng thế nào tình trangj ra sao ai thèm đọc mà trả lời bài viết .cụ đang học nghề à[/QUOTE
Nếu không có xe sao e đọc ra lỗi được, e k thể đăng chủ đề lên để giỡn với các cụ được thực tế là vậy cụ thông cảm cho.Xe mang vào muộn quá e chỉ mới đọc ra lỗi thui chứ chưa kiểm tra được j e chỉ thấy chủ xe bảo xe đi chưa có hiện tượng j chỉ nổi đèn check rùi mang vào kiểm tra thui cụ ak.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cụ đăng chủ đề hay thật xe corola 2002 làm gì có VVTi mà có lỗi kia đăng chủ đề sơ sài không có tả xe bị sao hiện tượng thế nào tình trangj ra sao ai thèm đọc mà trả lời bài viết .cụ đang học nghề à
Có, xe Toyota Corolla có VVT từ năm 2001

hungem

Tài xế O-H
- Bạn tháo vệ sinh van OCV xem có bẩn không nhé,bạn đo điện trở 6,9>7,9 ôm
- Bạn xóa lỗi rồi nổ cầm chừng,dùng chức năng kích hoạt van xem động cơ có chết máy không hoặc động cơ run dật,để loại trừ van hỏng,mạch dây điện về hộp,nếu động cơ chết hoặc run dật,nguyên nhân có thể hệ thống đường dầu bôi trơn quá bẩn,bộ VVT,hoặc ECM có vấn đề

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bác chủ cứ bổ máy ra, vệ sinh kỹ tất cả những chỗ có dầu
cụ ơi lỗi này là trục trặc hệ thông VVT-i thì làm sao để xách định được nó bị phần chấp hành hay bị phần áp suất nhớt vậy cụ?em cũng dính vài laanfvoiws lỗi này nhưng kiểm tra van VVT-i vẫn bình thường nên không làm được.

mcv30

Tài xế O-H
đầu tiên xác định xem có hỏng không đã như cách đo R như trên còn muốn kỹ phải thử bằng cách kích hoạt xem máy có rung hay khác khi chưa kích hoạt không .

tranlong1989

Tài xế O-H
Chiều nay e cũng tháo cb ra vệ sinh sạch rùi lắp vào thử nhưng kết quả vẫn không thay đổi, đo dây dẫn về hộp vẫn ok, e đang đặt con khác xem thế nào trước khi quyết định bổ tung e nó ra vì khi nổ máy thấy dầu lên rất khỏe trên lắp giàn cò và mở nắp ra cũng k thấy dầu két lại trên mặt máy nên quyết đinh gọi cb về thay xem thế nào đã các cụ ak.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chiều nay e cũng tháo cb ra vệ sinh sạch rùi lắp vào thử nhưng kết quả vẫn không thay đổi, đo dây dẫn về hộp vẫn ok, e đang đặt con khác xem thế nào trước khi quyết định bổ tung e nó ra vì khi nổ máy thấy dầu lên rất khỏe trên lắp giàn cò và mở nắp ra cũng k thấy dầu két lại trên mặt máy nên quyết đinh gọi cb về thay xem thế nào đã các cụ ak.
Cảm biến nào vậy, bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên