Máy phát 180 A của xe space hay chết diot .

N
Bình luận: 10Lượt xem: 2,002

nguyenchinh17

Tài xế O-H
Các bác tư vấn em xem vì sao .những nguyên nhân gì khiến diot hay chết .xe đi máy phát không nạp .em kiểm tra đo ở rắc ic chân N có + nên em đoán chết đi ốt .tháo máy phát ra thì chết 4 con đi ôt dương và 4 điot âm .nhưng. xe chay xa nên em thay toàn bộ 6 giá đi ốt mới tinh luôn .xe đi được 2 chuyến giờ nó đã gọi điện xe lại phát thấp .lalại tụt điện k.kkhông hiểu sao nữa .kiểm tra vành và ruột ok .
cu

huycuongnute

Tài xế O-H
Bác phải kiểm tra lại nguyên nhân gây ra chết Diot rồi hãy thay chứ, có thể do quá tải ở mạch nào đó, hoặc cũng có thể do tiết chế ban à. Thử đo dòng khi chạy không tải với khi chạy toàn bộ phụ tải điện xem

nguyenchinh17

Tài xế O-H
Bác phải kiểm tra lại nguyên nhân gây ra chết Diot rồi hãy thay chứ, có thể do quá tải ở mạch nào đó, hoặc cũng có thể do tiết chế ban à. Thử đo dòng khi chạy không tải với khi chạy toàn bộ phụ tải điện xem
Bác có thể giải thích cho em tiết chế làm sao giết chết diot cho em hiểu không

nguyenchinh17

Tài xế O-H
Em thay tiết chế mới rồi đang theo dõi các bác à .em cũng thấy thay tiết chế mới vào máy phát kim đồng hồ báo thấp hơn trước.chuẩn như các xe khác

hieu1987

Tài xế O-H
Các bác tư vấn em xem vì sao .những nguyên nhân gì khiến diot hay chết .xe đi máy phát không nạp .em kiểm tra đo ở rắc ic chân N có + nên em đoán chết đi ốt .tháo máy phát ra thì chết 4 con đi ôt dương và 4 điot âm .nhưng. xe chay xa nên em thay toàn bộ 6 giá đi ốt mới tinh luôn .xe đi được 2 chuyến giờ nó đã gọi điện xe lại phát thấp .lalại tụt điện k.kkhông hiểu sao nữa .kiểm tra vành và ruột ok .
cu
Nguyên nhân là do quá tải hoặc chập mạch.

nokiavitara

Tài xế O-H
nguyên nhân nằm ở giàn diot mới của bác .nếu hàn giàn diot mới mà không hàn cẩn thận từng quả thì chỉ cần long chân một quả diot nổ máy vẫn phát bình thường nhưng khi xe di chuyển thì do bị sóc sẽ bung hẳn ra. hơn nữa lốc điều hòa sẽ ép tải rồi chết dần từng quả . nếu em không nhầm thì xe của bác sẽ đa phần chỉ chết hết giàn dương .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên