Santafe gold tăng ga xe bị rung giật

H
Bình luận: 13Lượt xem: 3,411

Haiyendang

Tài xế O-H
Chào các cụ ! Con santafe gold máy dầu 2003 hai cầu em đang đi có hiện tượng : Có lúc nhấn ga tiếng máy rất êm , mượt theo chân ga và số chuyển rất nhẹ nhàng , êm .Có lúc em nó lại bị là khi nhấn ga : Cảm giác máy nổ gằn, có cảm giác ù ù sau đo xe bị giật , sau khi bị giật tiếng máy nghe mới êm và xe chạy bình thường . Hiện tượng này bị lâu rồi các bác ạ , nhiều khi chạy xe cảm thấy ức chế . Qua diễn đàn mong các bác chỉ giáo giúp e với !

hungem

Tài xế O-H
Chào các cụ ! Con santafe gold máy dầu 2003 hai cầu em đang đi có hiện tượng : Có lúc nhấn ga tiếng máy rất êm , mượt theo chân ga và số chuyển rất nhẹ nhàng , êm .Có lúc em nó lại bị là khi nhấn ga : Cảm giác máy nổ gằn, có cảm giác ù ù sau đo xe bị giật , sau khi bị giật tiếng máy nghe mới êm và xe chạy bình thường . Hiện tượng này bị lâu rồi các bác ạ , nhiều khi chạy xe cảm thấy ức chế . Qua diễn đàn mong các bác chỉ giáo giúp e với !
- Bạn dùng máy đọc xem báo lỗi gì thì anh em mới tư vấn cho bạn được nhé,nguyên nhân thì rất nhiều,bạn đã làm những gì rồi?

Haiyendang

Tài xế O-H
Lọc nhiên liệu , lọc dầu hộp số e thay cả rồi . Xe chạy kh có khói các cụ ah . Cắm máy đọc kh hiện lỗi gì cả . Hiện tượng này bị lâu rồi , e vẫn đi có đieu bị hiện tượng giật như vậy nhiều lúc cảm thấy rất khó chịu . Vì vậy e muốn xin tư vấn của các cụ đe sư lý cho triệt để . Mong các cụ giúp e nhé !

hungem

Tài xế O-H
- Nếu động cơ và hộp số không lỗi,bạn tháo dãi công tắc số làm vệ sinh xem sao nhé,bạn gắn máy lên xe chạy thử và xem data có gì khác thường không nhé

vietduy234

Tài xế O-H
Bạn cho biết luôn tốc đọ bao nhiêu thì bị hay là lâu lâu bị lần ở mọi tốc độ. Nếu số tự đông thì rất có thể là sang số chậm trượt côn kẹ van chuyển số.

Haiyendang

Tài xế O-H
Bạn cho biết luôn tốc đọ bao nhiêu thì bị hay là lâu lâu bị lần ở mọi tốc độ. Nếu số tự đông thì rất có thể là sang số chậm trượt côn kẹ van chuyển số.
Tốc độ thì lúc ơ trên 20km , lúc lại ơ khoảng 40km . Nói chung là ơ tốc đo thì lung tung lắm . Chỉ rõ ràng cảm nhận và biết đc xe sẽ bị giật khi đạp ga cảm thấy ù ù ga, tiếng máy gằn không thoát , đạp mạnh ga hơn lúc đo xe bị giật một cái và tiếng máy mới không bị gằn và thoát máy hơn các bác ạ !

vietduy234

Tài xế O-H
Tốc độ thì lúc ơ trên 20km , lúc lại ơ khoảng 40km . Nói chung là ơ tốc đo thì lung tung lắm . Chỉ rõ ràng cảm nhận và biết đc xe sẽ bị giật khi đạp ga cảm thấy ù ù ga, tiếng máy gằn không thoát , đạp mạnh ga hơn lúc đo xe bị giật một cái và tiếng máy mới không bị gằn và thoát máy hơn các bác ạ !
Thế là chuyển số chậm bác ạ. Có rất nhiều nguyên nhân . bác cú làm mấy cái đơn giản trước đả như lọc daauuf hộp số . dây điện nếu không được phải hạ số làm thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên