Captiva lỗi B3055 cần giúp

hanhthuy1990
Bình luận: 9Lượt xem: 2,948

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em có xe đang nổ bình thường đôi lúc tự nhiên tắt máy đột ngột. chỉ bị khi đứng tại chổ nổ không tải. em quét lỗi thấy mã B3055 các bác tư vấn em với ạ.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
cụ xem lại có thể lỗi không nhận được tín hiệu từ chìa khóa do có thể trên chìa kèm theo nhiều chìa phụ hoặc móc khóa dẫn tới bị nhiễm từ làm ảnh hưởng gián đoạn tín hiệu bị nhiễu .Còn khả năng nữa cụ cần kiểm tra thêm quận ăng ten trên vành ổ khóa xem có vẫn đề gì không .

dungtt

Tài xế O-H
thường thì lỗi immo của captiva có 2 dạng, 1 dạng là lỗi immo từ hộp động cơ và lỗi immo từ hộp body. cụ kiểm tra xem cầu chì f28 và f12 trong hộp i/p fuse block. Và cũng có thử : khi chết máy, đề không nổ cụ kiểm tra xem có mấy nguồn tại hộp immo (PK3+) , không biết động cơ có lỗi gì không ?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
thường thì lỗi immo của captiva có 2 dạng, 1 dạng là lỗi immo từ hộp động cơ và lỗi immo từ hộp body. cụ kiểm tra xem cầu chì f28 và f12 trong hộp i/p fuse block. Và cũng có thử : khi chết máy, đề không nổ cụ kiểm tra xem có mấy nguồn tại hộp immo (PK3+) , không biết động cơ có lỗi gì không ?
Em cũng kiểm tra ngườn bộ thu và immobilizer vẫn có nguồn mass đầy đủ. các cầu chì đều bình thường. xe chỉ bị thỉnh thoảng tắt mawys nhưng đề lại cái nổ ngay chứ không bị dai dẳng.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cụ xem lại có thể lỗi không nhận được tín hiệu từ chìa khóa do có thể trên chìa kèm theo nhiều chìa phụ hoặc móc khóa dẫn tới bị nhiễm từ làm ảnh hưởng gián đoạn tín hiệu bị nhiễu .Còn khả năng nữa cụ cần kiểm tra thêm quận ăng ten trên vành ổ khóa xem có vẫn đề gì không .
em đã kiểm tra cuộn ở ổ khóa rồi ạ. vẫn đo điện trở 60 ôm. trên chìa khóa không đeo thêm gì cả. phần động cơ không có lỗi gì cả.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên