Audi Q5 đời 2011 bị mất tín hiệu camera lùi

tienphampro
Bình luận: 7Lượt xem: 2,014

tienphampro

Tài xế O-H
thưa các cụ!!!như trên thì con Q5 e đang làm bị mất camera lùi.e đo thì vẫn có nguồn cấp khi vào số lùi là 6,35v.mà trên màn hình ko có chút hiển thị gì cả.có cụ nào có sơ đồ mạch điện phần cam lùi này hay có chút cao kiến thì giúp e vs ạ.xe e đang cần gấp để giao khách

tienphampro

Tài xế O-H
e ở HP.nếu lỗi cam thì nó cũng ko báo lên màn hình là back hay đen sì hả cụ.tín hiệu khiển là tín hiệu e đo đc hay là tín hiệu khác hả cụ.e mới làm điện nên ko rõ lắm

phungquochuy

Tài xế O-H
Cụ đọc lỗi, kiểm tra hộp Body (BCM) chưa?
cũng nên kiểm tra dàn cầu chì, Kiểm tra nguồn, jack hộp điều khiển camera phía gác chân bên phụ, và jack màn hình. (đây là ý kiến cá nhân, còn biết gì sẽ viết tiếp)
6,35 vol cụ đo từ đâu, báo số lùi hay camera hay màn hình

nhuminh

Tài xế O-H
bác phải cắm máy vào thì mới làm đc chứ ngồi phán mò khó lắm. ngày xưa em có gặp trường hợp này zùi... nhưng mà ban bệnh thì nó không giống nhau bác ah. ngày xưa con q5 của em nó bị hỏng cái còi H2 nên nó ko nhận camera..

hieu1987

Tài xế O-H
thưa các cụ!!!như trên thì con Q5 e đang làm bị mất camera lùi.e đo thì vẫn có nguồn cấp khi vào số lùi là 6,35v.mà trên màn hình ko có chút hiển thị gì cả.có cụ nào có sơ đồ mạch điện phần cam lùi này hay có chút cao kiến thì giúp e vs ạ.xe e đang cần gấp để giao khách
Dùng máy chẩn đoán VAS 5054 và tài liệu Elsawin để tra sơ đồ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên