Hỏi cảm biến gì của hệ thống lạnh xe triton

hanhthuy1990
Bình luận: 21Lượt xem: 3,806

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi con cảm biến này nó dùng làm gì vậy ạ? nó chỉ có 2 dây là nhiệt điện trở.

DongTiLo

Tài xế O-H
Báo cáo vs bác cái này là lỗ cửa gió bên trong nó có con cảm biến nhiệt độ trong xe. Ở chỗ gần châm thuốc lá có mấy ô như song cửa sổ chính là nó. Nó kết hợp vs con ngắt lạnh dưới sự điều khiển của hộp. E cũng mới làm lạnh con này xong. E xin hết

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Báo cáo vs bác cái này là lỗ cửa gió bên trong nó có con cảm biến nhiệt độ trong xe. Ở chỗ gần châm thuốc lá có mấy ô như song cửa sổ chính là nó. Nó kết hợp vs con ngắt lạnh dưới sự điều khiển của hộp. E cũng mới làm lạnh con này xong. E xin hết
Nó còn cái ống ti ô nối với hộp lạnh nữa làm gì bác.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
cụ ơi cái ống ti ô nối với hộp giàn lạnh để làm gì vậy cụ? nó nhận nhiệt ở cái loa hay ở cái ống ti ô vậy ạ? em tháo làm lạnh xe này tiện thể chụp hình hỏi luôn ạ.
Cái ống đó để hút gió, và cảm biến đo nhiệt độ của luồng gió đó, y như cảm biến nhiệt độ khí nạp của động cơ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cái ống đó để hút gió, và cảm biến đo nhiệt độ của luồng gió đó, y như cảm biến nhiệt độ khí nạp của động cơ
Ồ. vậy mà em cứ tưởng nó thổi gió ra chứ. cụ ơi cái này chỉ sự dụng khi chế độ auto hay cả chế độ tay vẫn có tác dụng vậy ạ? nếu cái này hỏng thì có ảnh hưởng đến hiệu quả làm lạnh không ạ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ồ. vậy mà em cứ tưởng nó thổi gió ra chứ. cụ ơi cái này chỉ sự dụng khi chế độ auto hay cả chế độ tay vẫn có tác dụng vậy ạ? nếu cái này hỏng thì có ảnh hưởng đến hiệu quả làm lạnh không ạ?
Cái này nó luôn dùng, bất kể tự động hay không. Nó hỏng thì ảnh hưởng nhiều đến chế độ hoạt động của hệ thống

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cái này nó luôn dùng, bất kể tự động hay không. Nó hỏng thì ảnh hưởng nhiều đến chế độ hoạt động của hệ thống
đặc điểm khi hỏng cảm biến này thường biểu hiện như thế nào khi sử dụng điều hòa vậy cụ? nếu hỏng thì có thể đúp 2 dây cảm biến lại hoặc dùng điện trở để kiểm tra hệ thống lạnh không ạ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên