Xe Chevrolet Lacetti Cdx bị ì máy khi chạy

T
Bình luận: 20Lượt xem: 5,365

trantheanh55

Tài xế O-H
Mình cũng đã thay thử cái van nhỏ ở trên nắp máy rùi vẫn ko hết. Kiểm tra giắc điện thì ko sao. Báo lỗi cả cam nạp và hút. Nếu hỏng hết nấy con cảm bieena thì cũng hơi vô lý.

trantheanh55

Tài xế O-H
Cụ có tháo buli trục cam ra ko vậy. Máy báo sai cam đấy. Ko phải hỏng cảm biến đâu. Vênh mặt máy sao ko phay lại mà lại thay thế cụ. Mặt máy con này có đắt ko cụ
Mình đi phay rùi nhưng vênh nhiều quá nên phải thay. Mặt máy bãi gần trục củ. Mới đầu mình nghĩ mấy con vvti có vấn đề. Tks cụ nhé. Mai mình kiểm tra lại dấu cam xem sao.

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Mình đi phay rùi nhưng vênh nhiều quá nên phải thay. Mặt máy bãi gần trục củ. Mới đầu mình nghĩ mấy con vvti có vấn đề. Tks cụ nhé. Mai mình kiểm tra lại dấu cam xem sao.
Con này buli cam ko có chốt cavet nên hay bị xoay như bmw ấy. Cụ kiểm tra lại cam đi nhé. Trục cơ con này thì có dấu rồi. Còn trục cam thì dấu nó sau đuôi trục cam đấy cụ à

binhke

Tài xế O-H
Con này buli cam ko có chốt cavet nên hay bị xoay như bmw ấy. Cụ kiểm tra lại cam đi nhé. Trục cơ con này thì có dấu rồi. Còn trục cam thì dấu nó sau đuôi trục cam đấy cụ à
Con buli này bị xoay thì nó có hiện tượng thế nào để nhận biết k cụ ơi. Vd như tiếng kêu khi nổ máy đứng yên hoặc khi tăng tốc k.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên