công tắc nâng kính bên tài 14 dây

lieukhai
Bình luận: 19Lượt xem: 2,869

lieukhai

Tài xế O-H
hình minh họa

ngocanh_102

Tài xế O-H
2 dương, 2 âm, 2 xuống mô tơ tài xế, 6 xuống công tắc khiển 3 cửa bên phụ, 2 dây điều khiển khóa và mở cửa về rơ le hoặc hộp điều khiển khóa cửa (2 dây này thường nhỏ hơn). Khi chưa ấn nút nào hết, tìm 2 chân nào thông với nhau mà không thông với tất cả dây còn lại thì đó là 2 dương. Lần lượt 4 nút nâng hạ kính tìm các 8 chân khiển 4 cửa. Còn lại là âm và khiển khóa cửa. Một số công tắc đời sau này phải cấp nguồn vào công tắc và đo điện áp khiển ra chứ không đo thông mạch được cụ nhé.

lieukhai

Tài xế O-H
2 dương, 2 âm, 2 xuống mô tơ tài xế, 6 xuống công tắc khiển 3 cửa bên phụ, 2 dây điều khiển khóa và mở cửa về rơ le hoặc hộp điều khiển khóa cửa (2 dây này thường nhỏ hơn). Khi chưa ấn nút nào hết, tìm 2 chân nào thông với nhau mà không thông với tất cả dây còn lại thì đó là 2 dương. Lần lượt 4 nút nâng hạ kính tìm các 8 chân khiển 4 cửa. Còn lại là âm và khiển khóa cửa. Một số công tắc đời sau này phải cấp nguồn vào công tắc và đo điện áp khiển ra chứ không đo thông mạch được cụ nhé.
bác có cái sơ đồ ko bác. Em sợ tháo cái công tắc ra sẽ hư hết. Tại bác nói e cũng hơi khó hiểu

vonhulai

Tài xế O-H
Sao bạn lai cắt ra hết vậy. Để vậy điều khiển cửa để dễ dàng nhận ra các dây đến đâu. Cái gì cũng từ từ suy luận, cộng thêm sơ đồ nữa thì dế dàng tìm ra thôi

DoDuyThuan

Tài xế O-H
sao e đếm có 12 chân thôi bác ơi
2 dây của lock cửa hay 2 dây của khóa kính vậy bác?
ba
2 dây của lock cửa hay 2 dây của khóa kính vậy bác?
bác ah . hình của e theo hãng toyota bác nhé nên có 12 dây ( công tất khóa kính được tích hợp không có dây ra ) . và theo e nghỉ thì 2 dây còn lại là của khóa cửa ( lock ) nếu những gì e dc học không đúng mong bác bỏ qua

quanglongck

Tài xế O-H
đó là cụm công tắc nâng hạ kính và khóa cửa lắp trên cửa trước bên lái, còn cụ thể dây đến điều khiển cửa nào cụ xem mạch của xe đó là đc

lieukhai

Tài xế O-H
em đo giống như bác nói nhưng ko được bác ơi,bác chỉ lại cho e với, e cám ơn nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên