Toyota Corolla nổ ngược về cổ hút

C
Bình luận: 72Lượt xem: 7,786

xebo

Tài xế O-H
Tại sao lại chỉ bị hiên tượng này vào lúc máy nguội mới khởi động?lúc máy nóng thì hết.đó là điều e quan tâm nhất cụ àh.nếu sai lửa sai cam thì sao máy đề lại k dai và khó nổ tại sao khi ga lên đột ngột mới bị.từ tất cả nhưng câu hỏi trên thì e nghĩ khả năng bị hở nấm là cao nhất.nhưng cụ nên tuân thủ cái gidễ và đơn giản nhất thì làm trước đã cụ ah

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
xe bác chỉ buổi sáng mới bị, và khi đã nổ máy chạy lại ngon vậy đảm bảo xe bác hở nấm rồi ạ, sáng ra bác thử cắm đồng hồ đo áp xuất hơi vào xem sao, em đã từng bị 1 con bị hở nấm rồi ạ
Về nguyên tắc, càng nóng thì nấm càng hở, bác ạ

Sangkynpi

Tài xế O-H
Xe cụ đời 2003 có boobine mình chắc cú nổ ngược là vì đấu nhầm dây IGT và IGF. CỤ kiểm tra lại đi
Có IGT mới có IGf chứ bác. Không có IGT lấy đâu igf.. mà ý bác chắc là xe 4 boobine đấu nhầm 1 con nào đó ạ.. nó lấy iGF của máy này làm IGT máy kia ạ.. chắc k pải chứ

Sangkynpi

Tài xế O-H
Vẫn chống bình thường bác ạ. Khi khe hở nhiệt nhỏ quá (âm) hoặc bị kẹt nấm là chống ngay ấy mà. Cái này không phụ thuộc vào dầu
Vâng cám ơn bác ạ.. mà bác ơi.. khi lắp con đội thủy lực mình xả dầu ttrong nó đi rôì có khi nào nó vẫn bị (âm) khe hở nhiệt không ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên