nhờ các cao nhân giúp em với

tailieusuachua
Bình luận: 6Lượt xem: 1,094

tailieusuachua

Tài xế O-H
tình hình là em đang làm con mercedes r500 bị báo các lỗi như sau ạ
id: 5126 ( left rear speed sensor ) the rotation direction is incorrect "or" carry out visual inspection
id: 5132 ( right rear speed sensor ) "loose contact "or" carry out visual inspection
id: 5112 ( right front speed sensor ) " loose ......inspection
id: 5102 ( left front speed sensor ) "loose ....inspection
id: 7271 implausible valuse from rpm sensor :front axle
id: 7270 implausible ..........: rear axle
id: 5399 (event ) can signal " gear selected " from control unit N15/3 (ECT control module) is implausible
em đã kiểm tra sơ bộ tất cả,xóa lỗi lại nỗi lên lại nhưng có lúc ko báo lỗi có lúc chạy một khoảng 80 km đứng lại tắc máy bật on lên lại nỗi đèn báo lỗi ,có lúc khi nỗi đèn là vào số r ko đi dc ( vào số nhưng xe ko chạy) phải vào lại số nhích một chút rồi mới vào lại số r mới chạy được.
mong các cụ giúp em với thank các cụ.

tailieusuachua

Tài xế O-H
tình hình là em đang làm con mercedes r500 bị báo các lỗi như sau ạ
id: 5126 ( left rear speed sensor ) the rotation direction is incorrect "or" carry out visual inspection
id: 5132 ( right rear speed sensor ) "loose contact "or" carry out visual inspection
id: 5112 ( right front speed sensor ) " loose ......inspection
id: 5102 ( left front speed sensor ) "loose ....inspection
id: 7271 implausible valuse from rpm sensor :front axle
id: 7270 implausible ..........: rear axle
id: 5399 (event ) can signal " gear selected " from control unit N15/3 (ECT control module) is implausible
em đã kiểm tra sơ bộ tất cả,xóa lỗi lại nỗi lên lại nhưng có lúc ko báo lỗi có lúc chạy một khoảng 80 km đứng lại tắc máy bật on lên lại nỗi đèn báo lỗi ,có lúc khi nỗi đèn là vào số r ko đi dc ( vào số nhưng xe ko chạy) phải vào lại số nhích một chút rồi mới vào lại số r mới chạy được.
mong các cụ giúp em với thank các cụ.
bác nào đã gặp truongwfhopwj này rồi chỉ giáo giùm em với.em thì chưa gặp bao giờ với lại chưa có kinh nghiệm làm mercedes.thank các bác các cụ nhiều ạ?

nhuminh

Tài xế O-H
trước tiên là bác phải xóa lỗi đi... sau đó chạy thử về test lại xem nó còn những lỗi gì... đối với xe merceder mà báo 1 lúc 4 con cảm biến tốc độ thế này thì xe nó không cho chạy nhanh đâu bác ah....bác chạy bác phải kiểm tra xem 4 con cảm biến đó nó có nhận tốc độ không...nếu nhận thì bác kiểm tra cái hộp N15/3....

tailieusuachua

Tài xế O-H
trước tiên là bác phải xóa lỗi đi... sau đó chạy thử về test lại xem nó còn những lỗi gì... đối với xe merceder mà báo 1 lúc 4 con cảm biến tốc độ thế này thì xe nó không cho chạy nhanh đâu bác ah....bác chạy bác phải kiểm tra xem 4 con cảm biến đó nó có nhận tốc độ không...nếu nhận thì bác kiểm tra cái hộp N15/3....
lúc trước khi vào xưởng nó báo tới 13 lỗi,em đã xóa hết lỗi chay thử ( chạy khoảng 5 km ) ko nỗi đèn và ko có lỗi gì nữa hôm qua em chạy khoảng 50 km tắc máy thì lỗi lại nỗi lên và em check lại ra 7 lỗi đó ko.em đã kiểm tra 4 con cảm biến trên datdaa thì đều hoạt động bình thường.em ko có tài liệu về con này nên em ko biết phải xử lý ra sao hết.hồi giờ em chưa va vào dòng này bao giờ hết cụ ơi.

nhuminh

Tài xế O-H
lúc trước khi vào xưởng nó báo tới 13 lỗi,em đã xóa hết lỗi chay thử ( chạy khoảng 5 km ) ko nỗi đèn và ko có lỗi gì nữa hôm qua em chạy khoảng 50 km tắc máy thì lỗi lại nỗi lên và em check lại ra 7 lỗi đó ko.em đã kiểm tra 4 con cảm biến trên datdaa thì đều hoạt động bình thường.em ko có tài liệu về con này nên em ko biết phải xử lý ra sao hết.hồi giờ em chưa va vào dòng này bao giờ hết cụ ơi.
theo em bác nên xem lại hộp N15/3....

oto16ahn

Tài xế O-H
cụ chạy xem 4 con có báo tốc độ đều k , lỗi cảm biến tốc độ dòng Mer trời mưa hay bị ạ.em cứ vệ sinh lại đc .cụ vs kiểm tra dây dợ trước đã .

tailieusuachua

Tài xế O-H
em nhìn con này nó báo tới 13 lỗi em ngán ngẫn luôn, mer thì em ít khi dụng vào nó nên em chỉ vệ sinh các giắc điện,em xóa lỗi đọc data trên máy em thấy cũng bình thường hết,nhưng chạy có lúc báo lỗi có lúc ko,mà khi báo lỗi em xóa có lúc được có lúc thì ko dc rồi nó tự hết,khi khách hàng tới lấy xe thì hết nên cho khách hàng về chạy theo dõi thêm,mà mấy hôm nay ko thấy quay lại nữa,ko biết họ chán ko vào nữa hay là hết bệnh em cũng bó tay rồi.nếu mà quay lại thì đành mổ hết tim gan ra đem xét nghiệm thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên