Điều hòa laser ngắt liên tục

sunt808
Bình luận: 27Lượt xem: 4,822

sunt808

Tài xế O-H
sáng nay em có gặp con laser đời 2002 ,1.8 .khi vào tiệm có hiện tượng là đóng ,ngắt liện tục cứ tầm 30s là ngắt và cũng tầm đó chạy lại, đôi khi lại nhanh hơn. em có kiểm tra áp bên thấp khi hút về tới 50psi là lốc ngắt mất rối(ngắt toàn bộ lốc ,quạt giàn nóng,chế độ bù ga) .và em có làm một số việc sau;
*câu trực tiếp cảm biến ngắt lạnh vẫn bị như cũ
*câu trực tiếp cục cao áp vẩn thế
*lốc ,quạt giàn nóng cho chạy trực tiếp bình thường và khi ấy lạnh ok
*công tắc a/s hay rơle a/c đều tốt
.em tới đó đã hết phép nên nhờ câc bác giúp em với.cũng không biết là do sao nữa nhưng khi em rút rơle main ra và cắm là thì nó hoạt động bình thường nhưng khi trong xe đủ lạnh ngắt thì nó lại bị như cũ.9cái này em chỉ làm một lần nên cũng không rõ sao nữa).

hungem

Tài xế O-H
-Bạn đo khe hở mặt hít từ xem có chuẩn không nhé,bạn tháo mặt từ ra xem nó bám có điều không nhé nếu bám không đều triệu chứng này sẽ xảy ra ấy,mình đã gặp trường hợp này trên xe huyn dai i10 đời 2014,đóng nhã liên tục khi nhiệt độ chuẩn ngắt,bạn xem lại nhé

khanhdang

Tài xế O-H
A/C thì liên quan gì? nó chỉ có nhiệm vụ bật tắt thôi mà. Theo bác thớt thì có thể là vì điện vào quạt dàn nóng bị thiếu nên chạy chậm, giải nhiệt kém, gây áp cao nên cục áp suất ga tự ngắt điện đó. bác kiểm tra lại điện vào dàn nóng xem đủ 12V không nha.
Bạn có thấy chủ top bảo là câu trực tiếp cục cao áp vẫn bị sau!

khanhdang

Tài xế O-H
-Bạn đo khe hở mặt hít từ xem có chuẩn không nhé,bạn tháo mặt từ ra xem nó bám có điều không nhé nếu bám không đều triệu chứng này sẽ xảy ra ấy,mình đã gặp trường hợp này trên xe huyn dai i10 đời 2014,đóng nhã liên tục khi nhiệt độ chuẩn ngắt,bạn xem lại nhé
Khe hở mặt hít không chuẩn mà bị ngắt điện quạt, lóc, bù ga luôn hả cụ?

hungem

Tài xế O-H
Khe hở mặt hít không chuẩn mà bị ngắt điện quạt, lóc, bù ga luôn hả cụ?
-Nếu khe hở mặt hít không chuẩn độ bám vào bô li tiếp xúc kém trong quá trình lóc đóng sinh ra nhiệt sau một thời gian dễ bị trượt bạn nhé
- Dòng ford lase mâm hít từ rất kém,dòng này lóc panasonic,trên lóc có cái tụ điện gắn vào mình đã làm lâu rồi không nhớ rõ lắm,nhưng cái tụ có chức năng gì thì mình không rõ ,bạn có thể giải thích cho mình được không ạ!

nhimvamit2

Tài xế O-H
sáng nay em có gặp con laser đời 2002 ,1.8 .khi vào tiệm có hiện tượng là đóng ,ngắt liện tục cứ tầm 30s là ngắt và cũng tầm đó chạy lại, đôi khi lại nhanh hơn. em có kiểm tra áp bên thấp khi hút về tới 50psi là lốc ngắt mất rối(ngắt toàn bộ lốc ,quạt giàn nóng,chế độ bù ga) .và em có làm một số việc sau;
.em tới đó đã hết phép nên nhờ câc bác giúp em với.cũng không biết là do sao nữa nhưng khi em rút rơle main ra và cắm là thì nó hoạt động bình thường nhưng khi trong xe đủ lạnh ngắt thì nó lại bị như cũ.9cái này em chỉ làm một lần nên cũng không rõ sao nữa).
Kiểm tra lại quạt và két xem có tắc bẩn không
thứ 2 kiểm tra trực tiếp ly hợp từ xem nó có làm việc bình thường ko.

otohuynh

Tài xế O-H
Kiểm tra nhiệt độ nước có cao wa không bạn

khanhdang

Tài xế O-H
-Nếu khe hở mặt hít không chuẩn độ bám vào bô li tiếp xúc kém trong quá trình lóc đóng sinh ra nhiệt sau một thời gian dễ bị trượt bạn nhé
- Dòng ford lase mâm hít từ rất kém,dòng này lóc panasonic,trên lóc có cái tụ điện gắn vào mình đã làm lâu rồi không nhớ rõ lắm,nhưng cái tụ có chức năng gì thì mình không rõ ,bạn có thể giải thích cho mình được không ạ!
Cuộn điện từ của lốc. Khi hệ thống ngắt điện đột ngột tự thân nó sẽ sinh ra dòng điện tự cảm. Lúc đó tụ có chức năng triệt tiêu dòng điện đó.

sunt808

Tài xế O-H
bác kiểm tra luôn áp bên cao áp nữa xem thế nào , câu AC xem áp lên được bao nhiêu rùi mới chém tiếp đc
không xem được bác vì nó ngắt quá nhanh bác à ,với lại con này cục áp nó có hai dây và em đã nối lại với nhau rồi mà vẫn bị bác à,mong bác cho thêm thuốc bác à ,em đang đau đầu nó lắm bác à.
Thay con nhiệt độ giàn lạnh là ok bác ạ
đã câu trực tiếp không qua ngắt lạnh vẫn vậy bác à.
Thay con nhiệt độ giàn lạnh là ok bác ạ
Cụ kiểm tra xem role, zắc điện xem có bị chập chờn không nếu vẫn không được cụ thử kiểm tra lại cuộn hít ở lốc xem thế nào nhé!
Kiểm tra lại quạt và két xem có tắc bẩn không
thứ 2 kiểm tra trực tiếp ly hợp từ xem nó có làm việc bình thường ko.
có khi lại hỏng cuộn dây đóng lốc cũng nên.cụ xem lại xem sao
cuộn dây hay lốc hoạt động bình thường các bác à,và loại luộn trường hợp nóng nước các bác à vì xe bị liên tục chứ không phải nỗ lâu nó mới bị.

Sangkynpi

Tài xế O-H
Ý bác là bác bỏ cái cảm biến nhiệt độ giàn lạnh và nối 2 chân nó vào nhau ak bác. Em nghĩ không được đâu. Bác thay con cảm biến đi. Nếu không bác câu trở vào cho nó xem sao

sunt808

Tài xế O-H
Ý bác là bác bỏ cái cảm biến nhiệt độ giàn lạnh và nối 2 chân nó vào nhau ak bác. Em nghĩ không được đâu. Bác thay con cảm biến đi. Nếu không bác câu trở vào cho nó xem sao
không bác à em đấu phía trước bác à.bỏ dây lữa và đấu chung hai dây còn lại bác à ,mà bác cho em hỏi nối hai dây phía sau sao lại không được bác vì mấy xe khác em đâus như vậy đều ok bác à.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên