Quạt dàn lạnh xe đầu kéo mỹ.

Lanhotobd
Bình luận: 24Lượt xem: 8,576

Lanhotobd

Tài xế O-H
Mấy anh cho em hỏi em đang kiểm tra cai quạt dàn lạnh của xe đầu kéo mỹ.quat có 4 dây vào.2 dây lớn ở giữa em đo được 12v còn 2 dây hai bên em k biết co phải là dây tính hiệu từ công tắc xuống k. Em đo nhưng k thấy gì hết. Vì công tắc quạt cũng có mạch điện tử và quạt cũng xài mạch điện tử nên em k biêt kiêm tra thế nào. Mong mấy anh chỉ giáo giúp nếu mạch công tăc hư thì mình có chế được k.

lada2107

Tài xế O-H
Mấy anh cho em hỏi em đang kiểm tra cai quạt dàn lạnh của xe đầu kéo mỹ.quat có 4 dây vào.2 dây lớn ở giữa em đo được 12v còn 2 dây hai bên em k biết co phải là dây tính hiệu từ công tắc xuống k. Em đo nhưng k thấy gì hết. Vì công tắc quạt cũng có mạch điện tử và quạt cũng xài mạch điện tử nên em k biêt kiêm tra thế nào. Mong mấy anh chỉ giáo giúp nếu mạch công tăc hư thì mình có chế được k.
Cái này có 2 loại:
Loại chạy trên xe Cascadia: Có 6 chân. chân 1, tín hiệu hồi tiếp. Chân 3 la MASS. Chân 4 là nguồn BAT, luôn có điện cả khi tắt chìa khóa. Chân 5 la chân tín hiệu điều khiền tốc độ quạt. Khi không bật công tắc quạt gió thì chân này có áp bằng B+. Khi bật công tắc hết cỡ điện áp chân này khoảng từ 1 đến 3v. Kiểm tra bằng cách dí chân này xuống mass quạt sẽ quay với tốc độ maxx, nếu quạt không quay thì chết vỉ khiển.
Loại còn lại giống như trên nhưng chân điều khiển là chân số 6. Chân này bình thường không có điện áp. Nếu bật công tắc quạt hết cỡ thì điện áp chân này khoảng 6v. Kiểm tra vỉ bằng cách dí chân 6 lên nguồn quạt quay vận tốc tối đa, nếu quạt không quay thì chết vỉ khiển quạt.

nguyencom88

Tài xế O-H
1 lửa, 1 mas, 1 sung " dương nhỏ ăn theo công tắc quạt đo bằng đồng hô vạn năng thang 10vdc " là đủ để quay, phần đa là chết vỉ

qtdienotohp

Tài xế O-H
cụ đang hỏi quạt giàn lạnh xe mỹ nhưng là xe đời bao nhiêu dòng gì mới được chứ có nhiều đời lám cụ ạ ,dòng phẹc lai hay dòng in tẹc hay là cascadia cụ hỏi đời nào
mình chuyên về điện xe mỹ máy lạnh xe mỹ có sửa chửa quạt gió và có cả quạt gió có cụ nào cần thì a lô mình giúp đở cho

haitranghaiphong

Tài xế O-H
Mấy anh cho em hỏi em đang kiểm tra cai quạt dàn lạnh của xe đầu kéo mỹ.quat có 4 dây vào.2 dây lớn ở giữa em đo được 12v còn 2 dây hai bên em k biết co phải là dây tính hiệu từ công tắc xuống k. Em đo nhưng k thấy gì hết. Vì công tắc quạt cũng có mạch điện tử và quạt cũng xài mạch điện tử nên em k biêt kiêm tra thế nào. Mong mấy anh chỉ giáo giúp nếu mạch công tăc hư thì m

haitranghaiphong

Tài xế O-H
cụ đang hỏi quạt giàn lạnh xe mỹ nhưng là xe đời bao nhiêu dòng gì mới được chứ có nhiều đời lám cụ ạ ,dòng phẹc lai hay dòng in tẹc hay là cascadia cụ hỏi đời nào
mình chuyên về điện xe mỹ máy lạnh xe mỹ có sửa chửa quạt gió và có cả quạt gió có cụ nào cần thì a lô mình giúp đở cho

mrthanhnguyenhp

Tài xế O-H
Anh ơi em có con maxxfor 2013 khi bật ac quạt giàn lóng bị lỗi cứ chạy lờ đờ cho dù áp lên 25kg/cm3, khi nhiệt độc nc đủ lóng thì quạt vẫn chạy bình thường( nhiệt độ động cơ lóng)

qtdienotohp

Tài xế O-H
cụ hỏi maxfor 2013 quạt giàn nóng của cụ không chạy khi bật ac.thì thứ nhất cụ kiểm tra li tâm cánh quạt co còn ok không .thứ hai nếu dòng xe này dây ac còn sịn không hay là cấp trực tiếp rồi nếu như cấp trực tiếp có ac nhưng quạt sẻ không bao giờ đóng được cụ a.mà cụ ở đâu có ở hải phòng không nếu ở hải phòng đánh xe ra xưởng mình kiểm tra cho

mrthanhnguyenhp

Tài xế O-H
cụ hỏi maxfor 2013 quạt giàn nóng của cụ không chạy khi bật ac.thì thứ nhất cụ kiểm tra li tâm cánh quạt co còn ok không .thứ hai nếu dòng xe này dây ac còn sịn không hay là cấp trực tiếp rồi nếu như cấp trực tiếp có ac nhưng quạt sẻ không bao giờ đóng được cụ a.mà cụ ở đâu có ở hải phòng không nếu ở hải phòng đánh xe ra xưởng mình kiểm tra cho
Dây xịn bác à, thế cái van điện đóng mở cánh quạt tu con khác rồi mà vẫn vậy. Thấy xe dòng này hay nỗi cái này quá bác, bác cho địa chỉ có gì em gt xe tới đó, năm nay em làm lạnh nên ca này chắc cũng sẽ gặp nhiều. Còn câu điện trực tiếp chắc ko ổn vì dòng mỹ mát máy quá lại hao dầu. Thanks tiền bối

lada2107

Tài xế O-H
Dây xịn bác à, thế cái van điện đóng mở cánh quạt tu con khác rồi mà vẫn vậy. Thấy xe dòng này hay nỗi cái này quá bác, bác cho địa chỉ có gì em gt xe tới đó, năm nay em làm lạnh nên ca này chắc cũng sẽ gặp nhiều. Còn câu điện trực tiếp chắc ko ổn vì dòng mỹ mát máy quá lại hao dầu. Thanks tiền bối
Maxxforce không bao giờ lỗi kiểu này. Chỉ có prostar máy Cummins mới bị lỗi kiểu này. Nếu la Prostar máy Cummins thì phải chạy lại phần mềm.

qtdienotohp

Tài xế O-H
đon giản mà cụ nếu máy lạnh rời thị đầu tiên nguồn quạt sau ăn chung với máy lạnh rời cụ phải cấp nguồn đầy đủ thư 2 có cái hộp năm trên hộp quạt gió dưới dường phải là nguyên bản nếu lắp hộp không có đủ 2 chúc năng thì sẻ không chạy

PhuongHp

Tài xế O-H
đon giản mà cụ nếu máy lạnh rời thị đầu tiên nguồn quạt sau ăn chung với máy lạnh rời cụ phải cấp nguồn đầy đủ thư 2 có cái hộp năm trên hộp quạt gió dưới dường phải là nguyên bản nếu lắp hộp không có đủ 2 chúc năng thì sẻ không chạy

Cụ cho xin sđt với

dungbetion

Tài xế O-H
| máy đánh bài

oto-duc

Tài xế O-H
| máy đánh bài
cụ cho mình hỏi quạt giàn nóng là bộ phận nào trên xe vậy ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên