Cách đấu điện cửa xe

T
Bình luận: 27Lượt xem: 6,808

hakhanh

Tài xế O-H
cụ mua khiển ngoài chợ rùi về đấu.rồi hẵng hỏi chứ màu dây,lấy nguồn,mat vv cụ hỏi thế ai biết trả lời

quyphutho

Tài xế O-H
khi bạn mua bộ đk về thì sẽ có sơ đồ chân để đấu , dây + , dây _ , hai dây khiển chuột thì đấu với bốn chuột bốn cửa và mắc song song nhau, hai dây signhal thì đấu thêm hai diot rồi đấu với hai đèn signhal

sunt808

Tài xế O-H
nhiều loại mà bác mỗi loại cũng có cách đấu khác bác à , khi bác mua thì trên hộp khiển có sơ đồ để đấu bác à

mr.tung.oto

Tài xế O-H
Người ta mới vào nghề nên hỏi nhiều câu hơi ngô nghê tý các cụ phải thông cảm chứ? có nhiều bộ khiển cửa và cũng có cách đấu khác nhau nhưng ta nên đưa ra 1 bộ làm ví dụ cho cụ ý hiếu chứ các cụ toàn vào trả lời mà đọc xong chảng thấy giúp được gì cho cụ ý:
Thưa cụ chủ thớt em sẽ ví dụ cho cụ bộ khiển cửa mua ngoài mà đơn giản nhất để cụ dễ hiểu.
Bộ này cụ mua ngoài nó khá rẻ: khoảng 180k - 300k tùy chỗ, nó bao gồm 1 hộp điều khiển + 2 khóa khiển + 4 chuột có cả chuột trung tâm. và 1 bó dây để cụ đấu. nhưng dây này cực đểu dùng thời gian oxi hóa hết. ( nếu có thể cụ nên dùng dây xin hơn đấu thì sản phẩm của cụ sẽ bền và hoạt động ổn định hơn)
Cách đấu như sau:
hộp khiển gồm 6 dây: 1 đỏ, 1 đen, 2 dây xanh ( 1 lá cây và 1 da trời thì phải em ko nhớ rõ), 1 dây trắng, 1 dây nâu
- Chuột trung tâm Lắp tại của lái có 5 dây: 1 dây đen, 2 dây xanh như ở hộp, 1 dây tráng, 1 dây nâu.
- 3 chuột còn lại lắp 3 cửa còn lại mỗi chuột đều có 2 dây xanh như ở hộp.
Ta chỉ việc đấu đỏ hộp với + ắc quy, đen hộp và chuột trung tâm với -, 2 dây xanh đấu với 2 dây xanh ở các chuột đấu đúng mầu và 2 dây xanh này cũng làm luôn 2 dây điều khiển của rơ le 6 chân để lấy dòng khiển ra xi nhan. dây nâu và dây trắng của hộp đấu với nâu và trắng của chuột trung tâm là xong phần điện.
phần cơ cụ chỉ việc lắp chuột sao cho hành trình chuột phù hợp là ok.
đó là bộ đơn giản nhất còn lại các bộ khác nhiều dây hơn cụ tìm hiểu thêm sẽ đấu được.
chúc cụ thành công!

tuan37

Tài xế O-H
Người ta mới vào nghề nên hỏi nhiều câu hơi ngô nghê tý các cụ phải thông cảm chứ? có nhiều bộ khiển cửa và cũng có cách đấu khác nhau nhưng ta nên đưa ra 1 bộ làm ví dụ cho cụ ý hiếu chứ các cụ toàn vào trả lời mà đọc xong chảng thấy giúp được gì cho cụ ý:
Thưa cụ chủ thớt em sẽ ví dụ cho cụ bộ khiển cửa mua ngoài mà đơn giản nhất để cụ dễ hiểu.
Bộ này cụ mua ngoài nó khá rẻ: khoảng 180k - 300k tùy chỗ, nó bao gồm 1 hộp điều khiển + 2 khóa khiển + 4 chuột có cả chuột trung tâm. và 1 bó dây để cụ đấu. nhưng dây này cực đểu dùng thời gian oxi hóa hết. ( nếu có thể cụ nên dùng dây xin hơn đấu thì sản phẩm của cụ sẽ bền và hoạt động ổn định hơn)
Cách đấu như sau:
hộp khiển gồm 6 dây: 1 đỏ, 1 đen, 2 dây xanh ( 1 lá cây và 1 da trời thì phải em ko nhớ rõ), 1 dây trắng, 1 dây nâu
- Chuột trung tâm Lắp tại của lái có 5 dây: 1 dây đen, 2 dây xanh như ở hộp, 1 dây tráng, 1 dây nâu.
- 3 chuột còn lại lắp 3 cửa còn lại mỗi chuột đều có 2 dây xanh như ở hộp.
Ta chỉ việc đấu đỏ hộp với + ắc quy, đen hộp và chuột trung tâm với -, 2 dây xanh đấu với 2 dây xanh ở các chuột đấu đúng mầu và 2 dây xanh này cũng làm luôn 2 dây điều khiển của rơ le 6 chân để lấy dòng khiển ra xi nhan. dây nâu và dây trắng của hộp đấu với nâu và trắng của chuột trung tâm là xong phần điện.
phần cơ cụ chỉ việc lắp chuột sao cho hành trình chuột phù hợp là ok.
đó là bộ đơn giản nhất còn lại các bộ khác nhiều dây hơn cụ tìm hiểu thêm sẽ đấu được.
chúc cụ thành công!
a ơi e có bộ chuột 11 giây 1do 1den 1vang 1vang đen 2 xanh 1cam 1 cam đen 1nau chia lam 2 1trang 1trang den a chi e lap voi

tuan37

Tài xế O-H
BÁC CÒN TỜ HƯỚNG DẪN TRONG HỘP CỦA BỘ ĐÓ KO CHỤP LÊN EM CHỈ CÁCH ĐẤU
bac cho e kai so e gui hing qua dk ko
BÁC CÒN TỜ HƯỚNG DẪN TRONG HỘP CỦA BỘ ĐÓ KO CHỤP LÊN EM CHỈ CÁCH ĐẤU
nhay qua so ho e nh 0989809757

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên