Xe Gentra đang đi chết máy

C
Bình luận: 16Lượt xem: 4,829

chinhtq

Tài xế O-H
E mới vào diễn đàn. Chưa biết nhiều. E muốn hỏi xe em con gentra 2009 hôm nay đang đi ngon lành thì tự nhiên ặc ặc chết máy. E kt hết đèn ko báo lỗi. Bơm xăng vẫn chạy. Cao áp có nhưng đỏ. Đề mãi ko nổ ko hiểu bệnh gì. Xin các bác bắt mạch giúp e với.

non-stop

Tài xế O-H
E mới vào diễn đàn. Chưa biết nhiều. E muốn hỏi xe em con gentra 2009 hôm nay đang đi ngon lành thì tự nhiên ặc ặc chết máy. E kt hết đèn ko báo lỗi. Bơm xăng vẫn chạy. Cao áp có nhưng đỏ. Đề mãi ko nổ ko hiểu bệnh gì. Xin các bác bắt mạch giúp e với.
Đang đi chết bất thình lình thế này thì em hay kiểm tra dây CAM trước, có máy test thì check engine cái đã ( tí nữa dễ lấy tiền). kiểm tra lửa có thì xịt cho tí Xịt Chế vào họng hút để loại trừ bơm xăng...

sjro_NCOT2B

Tài xế O-H
cam thì không nhảy rồi vì nếu cam nhảy thì đã báo lổi rồi. nếu bơm xăng oke,lửa oke . bác vừa đề máy vừa lên ga xem có chạy không nếu chạy. bác nên kiểm tra van không tải vì dòng Gentra hư rất nhiều. rồi sao đó kiểm tra tỉ số nén.

dtdk17

Tài xế O-H
có nhiều nguyên nhân dẫn đến chết máy..
đứt cam/chết bơm xăng/chết bugi,dây cao áp/chết mô bin/chết cảm biến trục cơ/đứt cầu trì tổng.role tổng.vv
.thông máy nữa.
còn van ko tải thì bỏ đi vân nổ đc nhé,h/t đấy chỉ có tác dụng bổ trợ khí thôi.
em nghi chết mô bin nhiều hơn.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
có nhiều nguyên nhân dẫn đến chết máy..
đứt cam/chết bơm xăng/chết bugi,dây cao áp/chết mô bin/chết cảm biến trục cơ/đứt cầu trì tổng.role tổng.vv
.thông máy nữa.
còn van ko tải thì bỏ đi vân nổ đc nhé,h/t đấy chỉ có tác dụng bổ trợ khí thôi.
em nghi chết mô bin nhiều hơn.
bô bin làm gì chế 2 cái luôn anh. nếu có thì xảy ra với 2 máy thôi vì xe này đánh song hành. em nghĩ đưt dây cam rồi.

dtdk17

Tài xế O-H
thế là may đấy.dòng này đứt cam là kiểu gì cũng bị chông nấm.em làm mấy trục con rùi.con nào cũng bị chống hết.

dtdk17

Tài xế O-H
bô bin làm gì chế 2 cái luôn anh. nếu có thì xảy ra với 2 máy thôi vì xe này đánh song hành. em nghĩ đưt dây cam rồi.
cũng đúng.loại này đứt cam khi đề vẫn có lửa.nhưng nếu có kinh nghiệm thì nghe tiếng khi đề là biết đứt cam ngay.bọn này có 2 transitor đ/k đánh lửa.1 phát đánh 2 con.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên